Ask Cách cài đặt thêm trên ứng dụng của bạn với Google Admob tại Việt Nam

Ebayqrcodeblog

** Cách cài đặt thêm trên ứng dụng của bạn với Google Admob ở Việt Nam **

#Googleadmob #Install #Application #Vietnam

Google Admob là một nền tảng quảng cáo phổ biến cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng di động của mình.Nếu bạn là nhà phát triển ứng dụng tại Việt Nam, bạn có thể sử dụng Google Admob để kiếm tiền từ ứng dụng của mình và tạo doanh thu.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách cài đặt Google Admob trên ứng dụng của bạn tại Việt Nam.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp một số mẹo về cách tối ưu hóa ứng dụng của bạn cho quảng cáo ADMOB và tối đa hóa thu nhập của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google Admob **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút ** Tạo tài khoản **.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi địa chỉ email của bạn đã được xác minh, bạn sẽ có thể truy cập bảng điều khiển Admob.

** Bước 2: Thêm ứng dụng của bạn vào admob **

Khi bạn đã đăng nhập vào bảng điều khiển Admob, bạn có thể thêm ứng dụng của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút ** Thêm ứng dụng ** và nhập chi tiết ứng dụng của bạn.

Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau:

* Tên gói của ứng dụng của bạn
* Mã phiên bản của ứng dụng của bạn
* URL danh sách cửa hàng của ứng dụng của bạn

Khi bạn đã nhập tất cả các thông tin cần thiết, nhấp vào nút ** Lưu **.

** Bước 3: Tích hợp quảng cáo admob vào ứng dụng của bạn **

Bước tiếp theo là tích hợp quảng cáo admob vào ứng dụng của bạn.Để làm điều này, bạn sẽ cần thêm SDK ADMOB vào mã ứng dụng của bạn.

Bạn có thể tìm thấy SDK ADMOB trên trang web Admob.Khi bạn đã tải xuống SDK, bạn có thể thêm nó vào mã ứng dụng của mình.

Để biết thêm thông tin về cách tích hợp quảng cáo admob vào ứng dụng của bạn, bạn có thể tham khảo tài liệu ADMOB.

** Bước 4: Tối ưu hóa ứng dụng của bạn cho ADMOB ADS **

Khi bạn đã tích hợp quảng cáo admob vào ứng dụng của mình, bạn cần tối ưu hóa ứng dụng của mình cho quảng cáo ADMOB.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng ứng dụng của bạn là:

* Không có lỗi
* Được thiết kế tốt
* Thân thiện với người dùng

Nếu ứng dụng của bạn không được tối ưu hóa cho quảng cáo ADMOB, người dùng của bạn có thể không thấy quảng cáo hoặc họ có thể nhấp vào quảng cáo một cách tình cờ.Điều này có thể dẫn đến giảm thu nhập của bạn.

Để biết thêm thông tin về cách tối ưu hóa ứng dụng của bạn cho quảng cáo ADMOB, bạn có thể tham khảo tài liệu ADMOB.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền bằng admob **

Khi bạn đã hoàn thành các bước trước đó, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền bằng Admob.Khi người dùng nhìn thấy quảng cáo trong ứng dụng của bạn, bạn sẽ kiếm được hoa hồng cho mỗi quảng cáo được nhấp vào.

Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào loại quảng cáo được hiển thị trong ứng dụng của bạn, cũng như tỷ lệ nhấp (CTR) của các quảng cáo đó.

Để biết thêm thông tin về cách kiếm tiền với ADMOB, bạn có thể tham khảo tài liệu Admob.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng di động của bạn tại Việt Nam.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể dễ dàng cài đặt Admob trên ứng dụng của mình và bắt đầu kiếm tiền.

** Tài nguyên bổ sung **

* [Tài liệu Admob] (https://support.google.com/admob/answer/7017293?hl=en)
* [Blog Admob] (https://admob.googleblog.com/)
* [Cộng đồng Admob] (https://support.google.com/admob/community?hl=en)
=======================================
**How to install more on your application with Google Admob in Vietnam**

#Googleadmob #Install #Application #Vietnam

Google Admob is a popular advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your mobile app. If you're an app developer in Vietnam, you can use Google Admob to monetize your app and generate revenue.

In this article, we'll show you how to install Google Admob on your app in Vietnam. We'll also provide some tips on how to optimize your app for Admob ads and maximize your earnings.

**Step 1: Create a Google Admob account**

The first step is to create a Google Admob account. You can do this by visiting the Admob website and clicking the **Create an account** button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. After your email address has been verified, you'll be able to access the Admob dashboard.

**Step 2: Add your app to Admob**

Once you're logged in to your Admob dashboard, you can add your app. To do this, click the **Add app** button and enter your app's details.

You'll need to provide the following information:

* Your app's package name
* Your app's version code
* Your app's store listing URL

Once you've entered all of the required information, click the **Save** button.

**Step 3: Integrate Admob ads into your app**

The next step is to integrate Admob ads into your app. To do this, you'll need to add the Admob SDK to your app's code.

You can find the Admob SDK on the Admob website. Once you've downloaded the SDK, you can add it to your app's code.

For more information on how to integrate Admob ads into your app, you can refer to the Admob documentation.

**Step 4: Optimize your app for Admob ads**

Once you've integrated Admob ads into your app, you need to optimize your app for Admob ads. This means making sure that your app is:

* Free of bugs
* Well-designed
* User-friendly

If your app is not optimized for Admob ads, your users may not see ads, or they may click on ads by accident. This can lead to a decrease in your earnings.

For more information on how to optimize your app for Admob ads, you can refer to the Admob documentation.

**Step 5: Start earning money with Admob**

Once you've completed the previous steps, you're ready to start earning money with Admob. When users see ads in your app, you'll earn a commission for each ad that is clicked on.

The amount of money you earn will depend on the type of ads that are displayed in your app, as well as the click-through rate (CTR) of those ads.

For more information on how to earn money with Admob, you can refer to the Admob documentation.

**Conclusion**

Google Admob is a great way to monetize your mobile app in Vietnam. By following the steps in this article, you can easily install Admob on your app and start earning money.

**Additional resources**

* [Admob documentation](https://support.google.com/admob/answer/7017293?hl=en)
* [Admob blog](https://admob.googleblog.com/)
* [Admob community](https://support.google.com/admob/community?hl=en)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock