Ask Cách chặn quảng cáo trên Netflix

WM2AM11

## Cách chặn quảng cáo trên Netflix

## Bước 1: Cài đặt trình chặn quảng cáo

Bước đầu tiên để chặn quảng cáo trên Netflix là cài đặt trình chặn quảng cáo trên thiết bị của bạn.Có một số trình chặn quảng cáo khác nhau có sẵn, nhưng một số loại phổ biến nhất bao gồm Adblock Plus, Ublock Origin và Ghostery.

Khi bạn đã cài đặt trình chặn quảng cáo, bạn sẽ cần bật nó cho Netflix.Để thực hiện việc này, hãy mở cài đặt của trình chặn quảng cáo và tìm danh sách các trang web bị chặn.Thêm Netflix vào danh sách các trang web bị chặn và sau đó lưu các thay đổi của bạn.

## Bước 2: Xóa cookie và bộ nhớ cache của bạn

Sau khi bạn đã kích hoạt trình chặn quảng cáo, bạn sẽ cần xóa cookie và bộ nhớ cache của mình.Điều này là do Netflix lưu trữ một danh sách các quảng cáo mà bạn đã thấy trong cookie của mình.Bằng cách xóa cookie và bộ nhớ cache của bạn, bạn sẽ buộc Netflix tải một danh sách quảng cáo mới, sẽ không bị chặn bởi trình chặn quảng cáo của bạn.

Để xóa cookie và bộ nhớ cache của bạn, hãy mở cài đặt của trình duyệt web của bạn và tìm tùy chọn để xóa cookie và bộ nhớ cache.Khi bạn đã xóa cookie và bộ nhớ cache của mình, hãy đóng trình duyệt web của bạn và mở lại nó.

## Bước 3: Khởi động lại thiết bị của bạn

Khi bạn đã xóa cookie và bộ nhớ cache của mình, bạn sẽ cần khởi động lại thiết bị của mình.Điều này là do Netflix đôi khi lưu trữ một danh sách các quảng cáo mà bạn đã thấy trong bộ nhớ của thiết bị.Bằng cách khởi động lại thiết bị của bạn, bạn sẽ buộc Netflix tải một danh sách quảng cáo mới, sẽ không bị chặn bởi trình chặn quảng cáo của bạn.

Để khởi động lại thiết bị của bạn, chỉ cần tắt nó đi và sau đó bật lại.

## Bước 4: Thưởng thức Netflix không có quảng cáo!

Khi bạn đã hoàn thành các bước trên, bạn sẽ có thể thưởng thức Netflix không có quảng cáo.Nếu bạn vẫn thấy quảng cáo, hãy thử vô hiệu hóa trình chặn quảng cáo của mình và sau đó kích hoạt lại nó.Bạn cũng có thể cần phải thử một trình chặn quảng cáo khác.

## 5 hashtags:

* #Netflix
* #chặn quảng cáo
* #Adblock
* #Quảng cáo miễn phí
* #Streaming
=======================================
## How to block ads on Netflix

## Step 1: Install an ad blocker

The first step to blocking ads on Netflix is to install an ad blocker on your device. There are a number of different ad blockers available, but some of the most popular include AdBlock Plus, uBlock Origin, and Ghostery.

Once you have installed an ad blocker, you will need to enable it for Netflix. To do this, open the ad blocker's settings and find the list of websites that are blocked. Add Netflix to the list of blocked websites and then save your changes.

## Step 2: Clear your cookies and cache

After you have enabled the ad blocker, you will need to clear your cookies and cache. This is because Netflix stores a list of the ads that you have seen in your cookies. By clearing your cookies and cache, you will force Netflix to load a new list of ads, which will not be blocked by your ad blocker.

To clear your cookies and cache, open your web browser's settings and find the option to clear cookies and cache. Once you have cleared your cookies and cache, close your web browser and reopen it.

## Step 3: Restart your device

Once you have cleared your cookies and cache, you will need to restart your device. This is because Netflix sometimes stores a list of the ads that you have seen in your device's memory. By restarting your device, you will force Netflix to load a new list of ads, which will not be blocked by your ad blocker.

To restart your device, simply turn it off and then turn it back on.

## Step 4: Enjoy ad-free Netflix!

Once you have completed the steps above, you should be able to enjoy ad-free Netflix. If you still see ads, try disabling your ad blocker and then re-enabling it. You may also need to try a different ad blocker.

## 5 Hashtags:

* #Netflix
* #Adblocker
* #Adblock
* #adfree
* #Streaming

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock