Ask Cách chuyển đổi tài khoản Google ADS thành MCC

phamaianhhong

#Googleads #MCC #GoogLeadSaccount #Conversion #google ** Cách chuyển đổi tài khoản Google ADS thành MCC **

Tài khoản Google ADS MCC (nhiều trung tâm khách hàng) là tài khoản chính cho phép bạn quản lý nhiều tài khoản Google ADS từ một nơi.Đây có thể là một cách tuyệt vời để tiết kiệm thời gian và theo dõi các chiến dịch của bạn, đặc biệt nếu bạn quản lý tài khoản cho nhiều khách hàng.

Để chuyển đổi tài khoản Google ADS thành MCC, hãy làm theo các bước sau:

1. ** Đăng nhập vào tài khoản Google ADS của bạn. **
2. Nhấp vào menu ** Hamburger ** ở góc trên cùng bên trái của trang.
3. Chọn ** Cài đặt **> ** Tài khoản **.
4. Nhấp vào nút ** Chuyển đổi sang MCC ** bên cạnh tài khoản bạn muốn chuyển đổi.
5. Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để hoàn thành việc chuyển đổi.

Khi quá trình chuyển đổi hoàn tất, bạn sẽ có thể quản lý tài khoản của mình từ bảng điều khiển MCC.Bạn có thể xem tất cả các chiến dịch, nhóm quảng cáo và từ khóa của mình ở một nơi và bạn có thể thay đổi cài đặt và báo cáo của mình.

** Lợi ích của việc sử dụng tài khoản MCC **

Có một số lợi ích khi sử dụng tài khoản MCC, bao gồm:

*** Quản lý tập trung: ** Bạn có thể quản lý tất cả các tài khoản Google ADS của mình từ một nơi, có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian và giúp theo dõi các chiến dịch của mình dễ dàng hơn.
*** Báo cáo: ** Bạn có thể tạo báo cáo cho tất cả các tài khoản của mình ở một nơi, điều này có thể giúp bạn theo dõi hiệu suất của mình và đưa ra quyết định sáng suốt về các chiến dịch của bạn.
*** Bảo mật: ** Bạn có thể kiểm soát ai có quyền truy cập vào tài khoản của bạn, điều này có thể giúp bạn bảo vệ dữ liệu của mình.

** Nếu bạn không chắc chắn liệu tài khoản MCC có phù hợp với bạn hay không, bạn luôn có thể dùng thử miễn phí.Không có nghĩa vụ phải tiếp tục sử dụng tài khoản MCC nếu bạn quyết định không dành cho bạn. **

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Googleads
* #MCC
* #GoogLeadSaccount
* #Conversion
* #google
=======================================
#Googleads #MCC #GoogLeadSaccount #Conversion #google **How to convert a Google Ads account into a MCC**

A Google Ads MCC (multiple customer center) account is a master account that allows you to manage multiple Google Ads accounts from one place. This can be a great way to save time and keep track of your campaigns, especially if you manage accounts for multiple clients.

To convert a Google Ads account into a MCC, follow these steps:

1. **Sign in to your Google Ads account.**
2. Click the **hamburger menu** in the top left corner of the page.
3. Select **Settings** > **Accounts**.
4. Click the **Convert to MCC** button next to the account you want to convert.
5. Follow the on-screen instructions to complete the conversion.

Once the conversion is complete, you will be able to manage your account from the MCC dashboard. You can view all of your campaigns, ad groups, and keywords in one place, and you can make changes to your settings and reports.

**Benefits of using a MCC account**

There are several benefits to using a MCC account, including:

* **Centralized management:** You can manage all of your Google Ads accounts from one place, which can save you time and make it easier to keep track of your campaigns.
* **Reporting:** You can generate reports for all of your accounts in one place, which can help you track your performance and make informed decisions about your campaigns.
* **Security:** You can control who has access to your accounts, which can help you protect your data.

**If you're not sure whether a MCC account is right for you, you can always try it out for free. There's no obligation to continue using a MCC account if you decide it's not for you.**

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleads
* #MCC
* #GoogLeadSaccount
* #Conversion
* #google

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock