cách đăng bán nft trên opensea

#Nft #Opensea #sellnft #crypto #BlockChain ## Cách bán NFT trên OpenSea

Các mã thông báo không phải là fun (NFT) là một cách mới và thú vị để mua và bán nghệ thuật kỹ thuật số, sưu tầm và thậm chí là bất động sản.Nhưng làm thế nào để bạn thực sự bán một NFT?Nếu bạn chưa quen với thế giới của NFT, nó có thể hơi khó khăn.Nhưng đừng lo lắng, chúng tôi ở đây để giúp đỡ.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình bán NFT trên OpenSea, một trong những thị trường NFT phổ biến nhất.

** 1.Tạo tài khoản OpenSea **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản trên OpenSea.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web OpenSea và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email của mình và tạo mật khẩu.

** 2.Kết nối ví của bạn **

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần kết nối ví của mình.OpenSea hỗ trợ nhiều loại ví khác nhau, bao gồm Metamask, Wallet Coinbase và WalletConnect.Để kết nối ví của bạn, nhấp vào biểu tượng "ví" ở góc trên cùng bên phải của màn hình và chọn ví của bạn từ danh sách.

** 3.Tạo NFT của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo NFT của bạn.Để làm điều này, nhấp vào nút "Tạo" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.Sau đó, bạn sẽ được nhắc tải lên tệp NFT của mình.Bạn có thể tải lên bất kỳ loại tệp nào, bao gồm hình ảnh, video và âm nhạc.

**4.Đặt giá cho NFT của bạn **

Khi bạn đã tải lên tệp NFT của mình, bạn sẽ cần đặt giá cho nó.Bạn có thể đặt bất kỳ giá nào bạn muốn, nhưng hãy nhớ rằng giá càng cao, càng ít có khả năng ai đó sẽ mua nó.

** 5.Liệt kê NFT của bạn để bán **

Khi bạn đã đặt giá cho NFT của mình, bạn có thể liệt kê nó để bán.Để làm điều này, nhấp vào nút "Bán".Sau đó, bạn sẽ được nhắc chọn một loại danh sách.Bạn có thể chọn bán NFT của mình dưới dạng danh sách "giá cố định" hoặc dưới dạng danh sách "đấu giá".

** 6.Quảng cáo NFT của bạn **

Khi bạn đã liệt kê NFT của mình để bán, bạn sẽ cần quảng bá nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, hoặc bằng cách tham gia các cộng đồng NFT và máy chủ Discord.

** 7.Chờ cho NFT của bạn bán **

Bây giờ tất cả những gì bạn phải làm là đợi ai đó mua NFT của bạn!Khi ai đó mua NFT của bạn, bạn sẽ nhận được tiền trong ví của bạn.

Bán NFT trên OpenSea là một quá trình tương đối đơn giản.Chỉ cần làm theo các bước này, và bạn sẽ hoạt động và chạy ngay lập tức.

## 5 hashtag ở dạng #

#Nft #Opensea #sellnft #crypto #BlockChain
=======================================
#Nft #Opensea #sellnft #crypto #BlockChain ## How to sell NFT on OpenSea

Non-fungible tokens (NFTs) are a new and exciting way to buy and sell digital art, collectibles, and even real estate. But how do you actually sell an NFT? If you're new to the world of NFTs, it can be a bit daunting. But don't worry, we're here to help. In this guide, we'll walk you through the process of selling an NFT on OpenSea, one of the most popular NFT marketplaces.

**1. Create an OpenSea account**

The first step is to create an account on OpenSea. You can do this by going to the OpenSea website and clicking on the "Create an Account" button. You'll need to provide your email address and create a password.

**2. Connect your wallet**

Once you've created an account, you'll need to connect your wallet. OpenSea supports a variety of wallets, including MetaMask, Coinbase Wallet, and WalletConnect. To connect your wallet, click on the "Wallet" icon in the top right corner of the screen and select your wallet from the list.

**3. Create your NFT**

Now it's time to create your NFT. To do this, click on the "Create" button in the top right corner of the screen. You'll then be prompted to upload your NFT file. You can upload any type of file, including images, videos, and music.

**4. Set a price for your NFT**

Once you've uploaded your NFT file, you'll need to set a price for it. You can set any price you want, but keep in mind that the higher the price, the less likely it is that someone will buy it.

**5. List your NFT for sale**

Once you've set a price for your NFT, you can list it for sale. To do this, click on the "Sell" button. You'll then be prompted to choose a listing type. You can choose to sell your NFT as a "fixed price" listing or as an "auction" listing.

**6. Promote your NFT**

Once you've listed your NFT for sale, you'll need to promote it. You can do this by sharing it on social media, or by joining NFT communities and Discord servers.

**7. Wait for your NFT to sell**

Now all you have to do is wait for someone to buy your NFT! Once someone buys your NFT, you'll receive the funds in your wallet.

Selling an NFT on OpenSea is a relatively simple process. Just follow these steps, and you'll be up and running in no time.

## 5 hashtags in the form of #

#Nft #Opensea #sellnft #crypto #BlockChain

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock