Ask Cách giao dịch Dogebae?

ngocyenwelcome1

### Làm thế nào để đối phó với bae

Ở trong một mối quan hệ là rất nhiều công việc.Bạn phải dành thời gian cho nhau, giao tiếp hiệu quả và thỏa hiệp về sự khác biệt của bạn.Nhưng điều gì xảy ra khi bae của bạn đang khiến bạn phát điên?Dưới đây là một vài lời khuyên về cách đối phó với BAE:

1. ** Nói chuyện với họ. ** Giao tiếp là chìa khóa trong bất kỳ mối quan hệ nào và điều đó đặc biệt quan trọng khi mọi thứ khó khăn.Nói chuyện với bae của bạn về những gì làm phiền bạn và cố gắng đi đến một sự thỏa hiệp.Nếu bạn dường như không thể tự mình giải quyết các vấn đề của mình, hãy xem xét việc đi đến các cặp vợ chồng tư vấn.
2. ** Đặt ranh giới. ** Điều quan trọng là đặt ranh giới trong mối quan hệ của bạn để bạn không cảm thấy quá tải hoặc lợi dụng.Ví dụ: bạn có thể quyết định rằng bạn không muốn dành hơn hai đêm liên tiếp tại vị trí của bạn hoặc bạn không muốn trả lời điện thoại của mình mỗi khi họ gọi.
3. ** Hãy nghỉ ngơi. ** Đôi khi, cách tốt nhất để đối phó với BAE là nghỉ ngơi với họ.Điều này không có nghĩa là bạn đang chia tay, nhưng điều đó có nghĩa là bạn cần một chút thời gian để mình thư giãn và nạp tiền.Đi chơi với bạn bè của bạn, dành thời gian cho gia đình hoặc chỉ dành một chút thời gian để đọc một cuốn sách hoặc xem phim.
4. ** Hãy nhớ rằng bạn không hoàn hảo. ** Mọi người đều mắc lỗi, và bae của bạn cũng không ngoại lệ.Nếu họ làm điều gì đó làm bạn buồn, hãy cố gắng nhớ rằng họ không có ý làm tổn thương bạn và có lẽ họ cũng buồn về điều đó như bạn.
5. ** Yêu chính mình. ** Điều quan trọng nhất bạn có thể làm để đối phó với BAE là yêu chính mình.Nếu bạn không yêu chính mình, bạn sẽ không bao giờ hạnh phúc trong một mối quan hệ.Hãy chắc chắn rằng bạn đang chăm sóc bản thân về thể chất và tinh thần, và bạn đang xung quanh mình với những người yêu thương và ủng hộ bạn.

Đối phó với BAE có thể khó khăn, nhưng điều quan trọng cần nhớ là bạn không đơn độc.Nếu bạn đang vật lộn, hãy tìm kiếm sự giúp đỡ từ bạn bè, gia đình hoặc một nhà trị liệu.Với một chút nỗ lực, bạn có thể học cách đối phó với BAE một cách lành mạnh khiến cả hai bạn hạnh phúc.

** Hashtags: **

* #lời khuyên về các mối quan hệ
* #CouplesCenciation
* #Cài đặt
* #nghỉ giải lao
* #Yêu bản thân mình
=======================================
### How to Deal with Bae

Being in a relationship is a lot of work. You have to make time for each other, communicate effectively, and compromise on your differences. But what happens when your bae is driving you crazy? Here are a few tips on how to deal with bae:

1. **Talk to them.** Communication is key in any relationship, and it's especially important when things are tough. Talk to your bae about what's bothering you and try to come to a compromise. If you can't seem to resolve your issues on your own, consider going to couples counseling.
2. **Set boundaries.** It's important to set boundaries in your relationship so that you don't feel overwhelmed or taken advantage of. For example, you might decide that you don't want to spend more than two nights in a row at your bae's place or that you don't want to answer your phone every time they call.
3. **Take a break.** Sometimes, the best way to deal with bae is to take a break from them. This doesn't mean that you're breaking up, but it does mean that you need some time to yourself to relax and recharge. Go out with your friends, spend time with your family, or just take some time to read a book or watch a movie.
4. **Remember that you're not perfect.** Everyone makes mistakes, and your bae is no exception. If they do something to upset you, try to remember that they didn't mean to hurt you and that they're probably just as upset about it as you are.
5. **Love yourself.** The most important thing you can do to deal with bae is to love yourself. If you don't love yourself, you'll never be happy in a relationship. Make sure that you're taking care of yourself physically and mentally, and that you're surrounding yourself with people who love and support you.

Dealing with bae can be tough, but it's important to remember that you're not alone. If you're struggling, reach out for help from your friends, family, or a therapist. With a little effort, you can learn to deal with bae in a healthy way that makes both of you happy.

**Hashtags:**

* #relationshipadvice
* #couplescommunication
* #settingboundaries
* #takingabreak
* #loveyourself

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock