Cách khắc phục Google Adsense không hiển thị quảng cáo

** Cách khắc phục Google AdSense không hiển thị quảng cáo **

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Tuy nhiên, có một vài điều có thể sai và ngăn quảng cáo của bạn hiển thị.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về một số lý do phổ biến nhất tại sao quảng cáo AdSense có thể không được hiển thị và cách khắc phục chúng.

** 1.Trang web hoặc blog của bạn không đủ điều kiện cho AdSense **

Điều đầu tiên bạn cần kiểm tra là liệu trang web hoặc blog của bạn có đủ điều kiện cho AdSense hay không.Để đủ điều kiện, trang web hoặc blog của bạn phải đáp ứng các tiêu chí sau:

* Nó phải được lưu trữ trên một máy chủ an toàn (HTTPS).
* Nó phải có nội dung gốc không được đạo văn.
* Nó không được chứa bất kỳ nội dung người lớn hoặc phản cảm.
* Nó không phải là một trang web thúc đẩy các hoạt động bất hợp pháp.

Nếu trang web hoặc blog của bạn không đáp ứng các tiêu chí này, bạn sẽ không thể sử dụng AdSense.

** 2.Bạn chưa kích hoạt adsense trên trang web hoặc blog của mình **

Khi bạn đã xác minh rằng trang web hoặc blog của bạn đủ điều kiện cho AdSense, bạn cần bật AdSense trên trang web của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang web AdSense và đăng nhập vào tài khoản của bạn.Sau đó, nhấp vào tab "Quảng cáo của tôi" và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo mới".

Trong trường "Loại đơn vị quảng cáo", chọn "Hiển thị quảng cáo".Sau đó, nhập URL của trang web hoặc blog của bạn vào trường "Vị trí đơn vị quảng cáo".Cuối cùng, nhấp vào nút "Tạo".

** 3.Tài khoản AdSense của bạn không được chấp thuận **

Nếu gần đây bạn đã tạo một tài khoản AdSense, nó có thể chưa được chấp thuận.Các tài khoản AdSense được Google xem xét thủ công và có thể mất vài ngày để tài khoản của bạn được phê duyệt.

Trong khi bạn đang chờ tài khoản của mình được chấp thuận, bạn vẫn có thể kiểm tra mã adsense của mình bằng cách thêm nó vào trang kiểm tra trên trang web hoặc blog của bạn.Để thực hiện việc này, hãy tạo một trang mới trên trang web của bạn và thêm mã sau vào phần <Head> của trang:

`` `HTML
<script async src = "https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle
<Script>
(adsByGoogle = window.AdsByGoogle
Google_ad_client: "CA-PUB-1234567890123456",
enable_page_level_ads: true
});
</script>
`` `

Khi bạn đã thêm mã vào trang của mình, hãy làm mới trang và bạn sẽ thấy quảng cáo AdSense xuất hiện.

**4.Quảng cáo adsense của bạn đang bị chặn bởi trình duyệt hoặc trình chặn quảng cáo của bạn **

Nếu bạn đang sử dụng trình chặn quảng cáo, nó có thể chặn quảng cáo adsense của bạn.Để kiểm tra xem đây có phải là trường hợp không, hãy thử tắt trình chặn quảng cáo của bạn và làm mới trang của bạn.Nếu quảng cáo adsense của bạn bắt đầu xuất hiện, thì trình chặn quảng cáo của bạn là vấn đề.

Nếu bạn không muốn vô hiệu hóa trình chặn quảng cáo của mình, bạn có thể thử thêm adsense vào danh sách trắng của trình chặn quảng cáo.Để làm điều này, hãy tham khảo tài liệu của trình chặn quảng cáo của bạn để biết hướng dẫn về cách thêm trang web vào danh sách trắng của bạn.

** 5.Quảng cáo adsense của bạn không được phục vụ cho vị trí của bạn **

Quảng cáo AdSense được phục vụ dựa trên vị trí của bạn.Nếu bạn không nhìn thấy bất kỳ quảng cáo adsense nào, đó có thể là do vị trí của bạn không được nhắm mục tiêu bởi bất kỳ nhà quảng cáo nào.

Để kiểm tra xem đây có phải là trường hợp không, hãy truy cập trang web AdSense và đăng nhập vào tài khoản của bạn.Sau đó, nhấp vào tab "Quảng cáo của tôi" và nhấp vào tab "Vị trí".Điều này sẽ cho bạn thấy một danh sách tất cả các quốc gia mà quảng cáo của bạn đang được phục vụ.Nếu quốc gia của bạn không được liệt kê, thì bạn sẽ không thấy bất kỳ quảng cáo adsense nào.

Nếu bạn muốn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến một vị trí cụ thể, bạn có thể làm như vậy bằng cách nhấp vào nút "Thêm vị trí" và nhập tên của quốc gia hoặc khu vực mà bạn muốn nhắm mục tiêu.

** Cách khắc phục sự cố AdSense không hiển thị quảng cáo **

Nếu bạn đã thử tất cả các bước trên và bạn vẫn không thấy bất kỳ quảng cáo adsense nào, bạn có thể
=======================================
**How to Fix Google AdSense Not Showing Ads**

Google AdSense is a great way to make money from your website or blog. However, there are a few things that can go wrong and prevent your ads from showing. In this article, we will discuss some of the most common reasons why AdSense ads might not be showing and how to fix them.

**1. Your website or blog is not eligible for AdSense**

The first thing you need to check is whether your website or blog is eligible for AdSense. To be eligible, your website or blog must meet the following criteria:

* It must be hosted on a secure server (HTTPS).
* It must have original content that is not plagiarized.
* It must not contain any adult or objectionable content.
* It must not be a site that promotes illegal activities.

If your website or blog does not meet these criteria, you will not be able to use AdSense.

**2. You have not enabled AdSense on your website or blog**

Once you have verified that your website or blog is eligible for AdSense, you need to enable AdSense on your site. To do this, go to the AdSense website and sign in to your account. Then, click the "My ads" tab and click the "Create new ad unit" button.

In the "Ad unit type" field, select "Display ads". Then, enter the URL of your website or blog in the "Ad unit placement" field. Finally, click the "Create" button.

**3. Your AdSense account is not approved**

If you have recently created an AdSense account, it may not yet be approved. AdSense accounts are reviewed manually by Google, and it can take a few days for your account to be approved.

While you are waiting for your account to be approved, you can still test your AdSense code by adding it to a test page on your website or blog. To do this, create a new page on your site and add the following code to the <head> section of the page:

```html
<script async src="https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
<script>
(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({
google_ad_client: "ca-pub-1234567890123456",
enable_page_level_ads: true
});
</script>
```

Once you have added the code to your page, refresh the page and you should see an AdSense ad appear.

**4. Your AdSense ads are being blocked by your browser or ad blocker**

If you are using an ad blocker, it may be blocking your AdSense ads. To check if this is the case, try disabling your ad blocker and refreshing your page. If your AdSense ads start to appear, then your ad blocker was the problem.

If you do not want to disable your ad blocker, you can try adding AdSense to your ad blocker's whitelist. To do this, consult your ad blocker's documentation for instructions on how to add a website to your whitelist.

**5. Your AdSense ads are not being served to your location**

AdSense ads are served based on your location. If you are not seeing any AdSense ads, it may be because your location is not being targeted by any advertisers.

To check if this is the case, go to the AdSense website and sign in to your account. Then, click the "My ads" tab and click the "Locations" tab. This will show you a list of all the countries that your ads are being served to. If your country is not listed, then you will not see any AdSense ads.

If you want to target your ads to a specific location, you can do so by clicking the "Add location" button and entering the name of the country or region that you want to target.

**How to troubleshoot AdSense not showing ads**

If you have tried all of the above steps and you are still not seeing any AdSense ads, you can

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock