Cách khắc phục lỗi Invalid Activity trên Adsense

tuyetvylybao

#Adsense #invalidactivity #fixadsense #Googleads #adsenseaccount ## Cách khắc phục hoạt động không hợp lệ trên adsense

** Hoạt động không hợp lệ là gì? **

Hoạt động không hợp lệ là một loại gian lận nhấp chuột xảy ra khi ai đó nhấp vào quảng cáo AdSense của bạn với mục đích tạo doanh thu cho chính họ hoặc gây hại cho tài khoản của bạn.Điều này có thể xảy ra theo một số cách, chẳng hạn như:

*** Nhấp vào quảng cáo của bạn từ nhiều thiết bị hoặc địa chỉ IP. **
*** Sử dụng bot hoặc tập lệnh để nhấp vào quảng cáo của bạn. **
*** Nhấp vào quảng cáo của bạn từ các quốc gia nơi bạn không phục vụ quảng cáo. **

** Làm thế nào tôi có thể biết nếu tôi có hoạt động không hợp lệ? **

Có một vài cách để biết nếu bạn có hoạt động không hợp lệ trên tài khoản AdSense của mình.

*** Bạn sẽ thấy một tin nhắn trong tài khoản AdSense của mình có nội dung "Tài khoản của bạn đã được gắn cờ cho hoạt động không hợp lệ." **
*** Thu nhập của bạn sẽ giảm hoặc dừng hoàn toàn. **
*** Tài khoản AdSense của bạn có thể bị đình chỉ. **

** Làm thế nào tôi có thể sửa chữa hoạt động không hợp lệ? **

Nếu bạn nghĩ rằng bạn có hoạt động không hợp lệ trên tài khoản AdSense của mình, có một vài điều bạn có thể làm để sửa nó.

*** Đầu tiên, hãy xem lại các báo cáo AdSense của bạn để xem liệu có bất kỳ mẫu nhấp nào khác thường không. **
*** Nếu bạn thấy bất kỳ mẫu bất thường nào, bạn có thể chặn địa chỉ IP hoặc quốc gia chịu trách nhiệm cho các nhấp chuột. **
*** Bạn cũng có thể sử dụng các công cụ phòng chống gian lận của AdSense để giúp bảo vệ tài khoản của bạn khỏi hoạt động không hợp lệ. **

** Để biết thêm thông tin về hoạt động không hợp lệ, vui lòng truy cập Trung tâm trợ giúp AdSense. **

## 5 hashtag ở dạng #

* #Quảng cáo
* #invalidactivity
* #fixadsense
* #Googleads
* #adsenseaccount
=======================================
#Adsense #invalidactivity #fixadsense #Googleads #adsenseaccount ## How to fix Invalid Activity on AdSense

**What is Invalid Activity?**

Invalid Activity is a type of click fraud that occurs when someone clicks on your AdSense ads with the intent to generate revenue for themselves or to harm your account. This can happen in a number of ways, such as:

* **Clicking on your ads from multiple devices or IP addresses.**
* **Using bots or scripts to click on your ads.**
* **Clicking on your ads from countries where you don't serve ads.**

**How can I tell if I have Invalid Activity?**

There are a few ways to tell if you have Invalid Activity on your AdSense account.

* **You'll see a message in your AdSense account that says "Your account has been flagged for Invalid Activity."**
* **Your earnings will decrease or stop altogether.**
* **Your AdSense account may be suspended.**

**How can I fix Invalid Activity?**

If you think you have Invalid Activity on your AdSense account, there are a few things you can do to fix it.

* **First, review your AdSense reports to see if there are any unusual patterns of clicks.**
* **If you see any unusual patterns, you can block the IP addresses or countries that are responsible for the clicks.**
* **You can also use AdSense's fraud prevention tools to help protect your account from Invalid Activity.**

**For more information on Invalid Activity, please visit the AdSense help center.**

## 5 Hashtags in the form of #

* #Adsense
* #invalidactivity
* #fixadsense
* #Googleads
* #adsenseaccount

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock