Ask Cách khắc phục sự cố Google AdSense trên blogger (2023)

QUANIRIONMMOES

## Cách khắc phục Google AdSense trên Blogger (2023)

** 1.Đảm bảo blog của bạn đủ điều kiện cho AdSense **

Bước đầu tiên để sửa chữa Google AdSense trên Blogger là đảm bảo blog của bạn đủ điều kiện cho AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập tài khoản ** Google AdSense ** của bạn và nhấp vào ** Quảng cáo của tôi **.Trong ** trang web **, bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các trang web được liên kết với tài khoản AdSense của bạn.Nếu blog của bạn không được liệt kê, bạn sẽ cần thêm nó.

Để thêm blog của bạn, nhấp vào ** Thêm một trang web ** và nhập URL của blog của bạn.Khi bạn đã thêm blog của mình, bạn sẽ cần xác minh quyền sở hữu.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trên màn hình.

Khi blog của bạn được xác minh, bạn sẽ cần đảm bảo rằng nó đáp ứng các chính sách của chương trình AdSense.Bạn có thể tìm thêm thông tin về các chính sách của chương trình AdSense tại đây:

[https://support.google.com/adsense/...s://support.google.com/adsense/answer/134868)

** 2.Kiểm tra cài đặt adsense của bạn **

Khi bạn đã đảm bảo rằng blog của bạn đủ điều kiện cho AdSense, bạn cần kiểm tra cài đặt AdSense của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tài khoản ** Google AdSense ** của bạn và nhấp vào ** Quảng cáo của tôi **.Trong các cài đặt ** **, bạn sẽ thấy nhiều cài đặt mà bạn có thể thay đổi.

Một số cài đặt quan trọng nhất cần kiểm tra bao gồm:

*** Loại quảng cáo: ** Bạn có thể chọn giữa quảng cáo hiển thị, quảng cáo văn bản hoặc cả hai.
*** Kích thước quảng cáo: ** Bạn có thể chọn kích thước của quảng cáo xuất hiện trên blog của bạn.
*** Tần suất quảng cáo: ** Bạn có thể chọn tần suất quảng cáo xuất hiện trên blog của bạn.
*** Vị trí quảng cáo: ** Bạn có thể chọn nơi quảng cáo xuất hiện trên blog của bạn.

Bạn cũng có thể thay đổi ngôn ngữ và tiền tệ của tài khoản AdSense của bạn.

** 3.Xuất bản nội dung chất lượng cao **

Cách tốt nhất để có thêm nhấp chuột vào quảng cáo adsense của bạn là xuất bản nội dung chất lượng cao.Điều này có nghĩa là viết các bài báo thú vị và nhiều thông tin mà độc giả của bạn sẽ muốn đọc.Khi bạn viết nội dung chất lượng cao, độc giả của bạn sẽ có nhiều khả năng ở lại blog của bạn và nhấp vào quảng cáo của bạn.

**4.Quảng bá blog của bạn **

Khi bạn đã xuất bản một số nội dung chất lượng cao, bạn cần quảng bá blog của mình để mọi người thực sự nhìn thấy nó.Bạn có thể quảng bá blog của mình bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, gửi nó cho các thư mục và bình luận trên các blog khác.

** 5.Giám sát hiệu suất adsense của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu nhận quảng cáo trên blog của mình, bạn cần theo dõi hiệu suất AdSense của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tài khoản ** Google AdSense ** của bạn và nhấp vào ** Quảng cáo của tôi **.Theo ** Báo cáo **, bạn sẽ thấy nhiều báo cáo mà bạn có thể sử dụng để theo dõi hiệu suất AdSense của mình.

Một số báo cáo quan trọng nhất cần xem xét bao gồm:

*** Ấn tượng quảng cáo: ** Báo cáo này cho thấy quảng cáo của bạn đã được hiển thị bao nhiêu lần.
*** Nhấp chuột quảng cáo: ** Báo cáo này cho thấy số lần quảng cáo của bạn đã được nhấp.
*** Doanh thu quảng cáo: ** Báo cáo này cho thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình.

Bằng cách theo dõi hiệu suất AdSense của bạn, bạn có thể xác định các khu vực nơi bạn có thể cải thiện thu nhập của mình.

## 5 hashtag ở dạng #

* #google Adsense
* #Blogger
* #Làm cách nào để
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #DigitalMarketing
=======================================
## How to Fix Google Adsense on Blogger (2023)

**1. Make sure your blog is eligible for AdSense**

The first step to fixing Google Adsense on Blogger is to make sure your blog is eligible for AdSense. To do this, go to your **Google AdSense** account and click **My ads**. Under **Sites**, you'll see a list of all the websites that are associated with your AdSense account. If your blog is not listed, you'll need to add it.

To add your blog, click **Add a site** and enter the URL of your blog. Once you've added your blog, you'll need to verify ownership. You can do this by following the instructions on the screen.

Once your blog is verified, you'll need to make sure that it meets the AdSense program policies. You can find more information about the AdSense program policies here:

[https://support.google.com/adsense/answer/134868](https://support.google.com/adsense/answer/134868)

**2. Check your AdSense settings**

Once you've made sure that your blog is eligible for AdSense, you need to check your AdSense settings. To do this, go to your **Google AdSense** account and click **My ads**. Under **Settings**, you'll see a variety of settings that you can change.

Some of the most important settings to check include:

* **Ad type:** You can choose between display ads, text ads, or both.
* **Ad size:** You can choose the size of the ads that appear on your blog.
* **Ad frequency:** You can choose how often ads appear on your blog.
* **Ad location:** You can choose where ads appear on your blog.

You can also change the language and currency of your AdSense account.

**3. Publish high-quality content**

The best way to get more clicks on your AdSense ads is to publish high-quality content. This means writing interesting and informative articles that your readers will want to read. When you write high-quality content, your readers will be more likely to stay on your blog and click on your ads.

**4. Promote your blog**

Once you've published some high-quality content, you need to promote your blog so that people will actually see it. You can promote your blog by sharing it on social media, submitting it to directories, and commenting on other blogs.

**5. Monitor your AdSense performance**

Once you've started getting ads on your blog, you need to monitor your AdSense performance. You can do this by going to your **Google AdSense** account and clicking **My ads**. Under **Reports**, you'll see a variety of reports that you can use to track your AdSense performance.

Some of the most important reports to look at include:

* **Ad impressions:** This report shows how many times your ads have been shown.
* **Ad clicks:** This report shows how many times your ads have been clicked.
* **Ad revenue:** This report shows how much money you've earned from your ads.

By monitoring your AdSense performance, you can identify areas where you can improve your earnings.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #Blogger
* #howto
* #MakeMoneyOnline
* #DigitalMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock