Ask Cách kiếm tiền từ blogspot của bạn với Google Adsense và các mạng quảng cáo khác

#Googleadsense #Blogger #MakeMoneyOnline #Affiliatemarketing #OnlineBusiness ## Cách kiếm tiền từ blogspot của bạn với Google AdSense và các mạng quảng cáo khác

Viết blog là một cách tuyệt vời để chia sẻ suy nghĩ và ý tưởng của bạn với thế giới, nhưng nó cũng có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền.Bằng cách sử dụng Google Adsense và các mạng quảng cáo khác, bạn có thể kiếm tiền từ blog của mình bằng cách hiển thị quảng cáo trên nội dung của mình.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên blog blogger của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của bạn.

** Bước 1: Đăng ký Google AdSense **

Bước đầu tiên là đăng ký Google Adsense.Để làm điều này, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** Bước 2: Thêm blog blogger của bạn vào AdSense **

Khi bạn đã đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense của mình, bạn sẽ cần thêm blog blogger của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Monetize" và sau đó nhấp vào nút "Thêm thuộc tính".

Chọn "Blogger" từ danh sách các nền tảng và nhập URL của blog của bạn.Khi bạn đã nhập URL, nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 3: Chọn đơn vị quảng cáo của bạn **

Bây giờ bạn đã thêm blog blogger của bạn vào AdSense, bạn cần chọn các đơn vị quảng cáo của mình.Các đơn vị quảng cáo là các loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể hiển thị trên blog của mình.

Để chọn các đơn vị quảng cáo của bạn, nhấp vào tab "Đơn vị quảng cáo" và sau đó nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn loại đơn vị quảng cáo mà bạn muốn tạo.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo văn bản: ** Đây là những quảng cáo hiển thị văn bản và hình ảnh.
*** Quảng cáo hình ảnh: ** Đây là những quảng cáo chỉ hiển thị hình ảnh.
*** Quảng cáo video: ** Đây là những quảng cáo hiển thị video.

Khi bạn đã chọn loại đơn vị quảng cáo mà bạn muốn tạo, bạn sẽ cần nhập kích thước của đơn vị quảng cáo và vị trí của đơn vị AD.

** Bước 4: Nhận mã quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo các đơn vị quảng cáo của mình, bạn sẽ cần lấy mã quảng cáo của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Đơn vị AD" và sau đó nhấp vào liên kết "Mã quảng cáo" cho đơn vị quảng cáo mà bạn muốn sử dụng.

Mã AD là một đoạn mã mà bạn cần thêm vào blog blogger của bạn.Để thêm mã AD, hãy truy cập blog Blogger của bạn và nhấp vào tab "Bố cục".

Trong phần "AdSense", dán mã AD vào trường "Mã AdSense".

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền! **

Khi bạn đã thêm mã quảng cáo vào blog blogger của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của mình.Bạn sẽ được trả tiền cho mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo trên blog của bạn.

Để theo dõi thu nhập của bạn, hãy chuyển đến tab "Báo cáo" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

**Phần kết luận**

Viết blog là một cách tuyệt vời để chia sẻ suy nghĩ và ý tưởng của bạn với thế giới, nhưng nó cũng có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền.Bằng cách sử dụng Google Adsense và các mạng quảng cáo khác, bạn có thể kiếm tiền từ blog của mình bằng cách hiển thị quảng cáo trên nội dung của mình.

Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập Google AdSense trên blog blogger của mình và bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của bạn ngay hôm nay!

### 5 hashtag ở dạng#

* #Viết blog
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
* #OnlineBusiness
* #google Adsense
=======================================
#Googleadsense #Blogger #MakeMoneyOnline #Affiliatemarketing #OnlineBusiness ##How to make money from your blogspot with Google Adsense and other advertising networks

Blogging is a great way to share your thoughts and ideas with the world, but it can also be a great way to make money. By using Google AdSense and other advertising networks, you can earn money from your blog by displaying ads on your content.

In this article, I will show you how to set up Google AdSense on your Blogger blog and start earning money from your content.

**Step 1: Sign up for Google AdSense**

The first step is to sign up for Google AdSense. To do this, go to the Google AdSense website and click on the "Get Started" button.

You will then be asked to enter your email address and create a password. Once you have created your account, you will be able to sign in to the AdSense dashboard.

**Step 2: Add your Blogger blog to AdSense**

Once you have signed in to your AdSense dashboard, you will need to add your Blogger blog. To do this, click on the "Monetize" tab and then click on the "Add a property" button.

Select "Blogger" from the list of platforms and enter the URL of your blog. Once you have entered the URL, click on the "Save" button.

**Step 3: Choose your ad units**

Now that you have added your Blogger blog to AdSense, you need to choose your ad units. Ad units are the different types of ads that you can display on your blog.

To choose your ad units, click on the "Ad units" tab and then click on the "Create an ad unit" button.

You will then be asked to choose the type of ad unit that you want to create. You can choose from:

* **Text ads:** These are ads that display text and images.
* **Image ads:** These are ads that display only images.
* **Video ads:** These are ads that display videos.

Once you have chosen the type of ad unit that you want to create, you will need to enter the size of the ad unit and the placement of the ad unit.

**Step 4: Get your ad code**

Once you have created your ad units, you will need to get your ad code. To do this, click on the "Ad units" tab and then click on the "Ad code" link for the ad unit that you want to use.

The ad code is a piece of code that you need to add to your Blogger blog. To add the ad code, go to your Blogger blog and click on the "Layout" tab.

In the "AdSense" section, paste the ad code into the "AdSense code" field.

**Step 5: Start earning money!**

Once you have added the ad code to your Blogger blog, you will start earning money from your content. You will be paid for every time someone clicks on an ad on your blog.

To track your earnings, go to the "Reports" tab in your AdSense dashboard.

**Conclusion**

Blogging is a great way to share your thoughts and ideas with the world, but it can also be a great way to make money. By using Google AdSense and other advertising networks, you can earn money from your blog by displaying ads on your content.

By following the steps in this article, you can set up Google AdSense on your Blogger blog and start earning money from your content today!

### 5 Hashtags in the form of #

* #Blogging
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing
* #OnlineBusiness
* #Googleadsense

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock