Ask Cách kiếm tiền từ danh sách email của bạn với Google Adsense và Amazon Associates (chia sẻ doanh thu 68%)

Bot_amazon_t_r

### Cách kiếm tiền từ danh sách email của bạn với Google Adsense và Amazon Associates

**Giới thiệu**

Tiếp thị qua email là một trong những cách hiệu quả nhất để tiếp cận đối tượng mục tiêu của bạn và phát triển doanh nghiệp của bạn.Khi bạn có một danh sách các thuê bao đã tham gia, bạn có thể sử dụng nó để quảng bá sản phẩm và dịch vụ của mình, chia sẻ nội dung có giá trị và xây dựng mối quan hệ với khách hàng của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền từ danh sách email của bạn bằng Google Adsense và Amazon Associates.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một danh sách email đến thiết lập các liên kết liên kết của bạn và theo dõi thu nhập của bạn.

** Bước 1: Tạo danh sách email **

Bước đầu tiên để kiếm tiền từ danh sách email của bạn là tạo một.Có nhiều nền tảng tiếp thị email khác nhau có sẵn, vì vậy bạn có thể chọn một nền tảng phù hợp với nhu cầu và ngân sách của bạn.

Một số nền tảng tiếp thị email phổ biến bao gồm:

*** mailchimp **
* **Thường xuyên liên lạc**
*** Aweber **
* **Nhận được phản ứng**

Khi bạn đã chọn một nền tảng tiếp thị qua email, bạn có thể tạo danh sách của mình và bắt đầu thêm người đăng ký.Bạn có thể làm điều này bằng cách thu thập địa chỉ email trên trang web của bạn, trong hồ sơ truyền thông xã hội và thông qua các kênh tiếp thị khác.

** Bước 2: Thiết lập các liên kết liên kết của bạn **

Khi bạn có một danh sách email, bạn có thể bắt đầu thiết lập các liên kết liên kết của mình.Liên kết liên kết là một mã duy nhất mà bạn có thể sử dụng để theo dõi doanh số mà bạn tạo thông qua các chiến dịch tiếp thị qua email của mình.

Để có được liên kết liên kết của bạn, bạn sẽ cần đăng ký chương trình liên kết với một công ty bán sản phẩm hoặc dịch vụ mà bạn quan tâm đến việc quảng bá.Một số chương trình liên kết phổ biến bao gồm:

*** Amazon Associates **
*** Mạng đối tác eBay **
*** Chương trình liên kết Shopify **
*** clickbank **

Khi bạn đã đăng ký một chương trình liên kết, bạn sẽ được cung cấp một liên kết liên kết duy nhất cho từng sản phẩm hoặc dịch vụ mà bạn đang quảng bá.Sau đó, bạn có thể sử dụng các liên kết này trong các chiến dịch tiếp thị email của mình để theo dõi doanh số và kiếm được hoa hồng.

** Bước 3: Bắt đầu gửi email **

Bây giờ bạn đã thiết lập danh sách email và liên kết liên kết, bạn có thể bắt đầu gửi email cho người đăng ký.Khi bạn đang viết email của mình, hãy chắc chắn bao gồm một cuộc gọi đến hành động khuyến khích người đăng ký của bạn nhấp vào các liên kết liên kết của bạn.

Một số cuộc gọi hành động phổ biến bao gồm:

*** Cửa hàng ngay **
*** Tìm hiểu thêm **
* **Đăng ký dùng thử miễn phí**

Càng nhiều lần nhấp vào liên kết liên kết, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền.Vì vậy, hãy đảm bảo viết các email hấp dẫn và thuyết phục sẽ khuyến khích người đăng ký của bạn hành động.

** Bước 4: Theo dõi thu nhập của bạn **

Bước cuối cùng để kiếm tiền từ danh sách email của bạn là theo dõi thu nhập của bạn.Hầu hết các nền tảng tiếp thị email sẽ cho phép bạn theo dõi số lượng nhấp chuột mà các liên kết liên kết của bạn nhận được, cũng như số lượng doanh số mà bạn tạo ra.

Thông tin này rất cần thiết để theo dõi tiến trình của bạn và đảm bảo rằng các chiến dịch tiếp thị qua email của bạn có hiệu quả.Bạn có thể sử dụng dữ liệu này để điều chỉnh các chiến dịch của mình và cải thiện kết quả của bạn theo thời gian.

**Phần kết luận**

Kiếm tiền từ danh sách email của bạn là một cách tuyệt vời để phát triển doanh nghiệp của bạn và tạo thu nhập thụ động.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo một danh sách email, thiết lập các liên kết liên kết của bạn và bắt đầu gửi email cho người đăng ký của bạn.Với một chút nỗ lực, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ danh sách email của mình ngay lập tức.

** Hashtags: **

* #thư điện tử quảng cáo
* #Affiliatemarketing
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Passiveincome
* #phát triển doanh nghiệp của bạn
=======================================
### How to Make Money from Your Email List with Google Adsense and Amazon Associates

**Introduction**

Email marketing is one of the most effective ways to reach your target audience and grow your business. When you have a list of engaged subscribers, you can use it to promote your products and services, share valuable content, and build relationships with your customers.

In this article, we'll show you how to make money from your email list using Google Adsense and Amazon Associates. We'll cover everything from creating an email list to setting up your affiliate links and tracking your earnings.

**Step 1: Create an Email List**

The first step to making money from your email list is to create one. There are many different email marketing platforms available, so you can choose one that fits your needs and budget.

Some popular email marketing platforms include:

* **Mailchimp**
* **Constant Contact**
* **AWeber**
* **GetResponse**

Once you've chosen an email marketing platform, you can create your list and start adding subscribers. You can do this by collecting email addresses on your website, in your social media profiles, and through other marketing channels.

**Step 2: Set Up Your Affiliate Links**

Once you have an email list, you can start setting up your affiliate links. An affiliate link is a unique code that you can use to track sales that you generate through your email marketing campaigns.

To get your affiliate links, you'll need to sign up for an affiliate program with a company that sells products or services that you're interested in promoting. Some popular affiliate programs include:

* **Amazon Associates**
* **eBay Partner Network**
* **Shopify Affiliate Program**
* **ClickBank**

Once you've signed up for an affiliate program, you'll be given a unique affiliate link for each product or service that you're promoting. You can then use these links in your email marketing campaigns to track sales and earn commissions.

**Step 3: Start Sending Emails**

Now that you have your email list and affiliate links set up, you can start sending emails to your subscribers. When you're writing your emails, be sure to include a call to action that encourages your subscribers to click on your affiliate links.

Some popular call to actions include:

* **Shop now**
* **Learn more**
* **Sign up for a free trial**

The more clicks you generate on your affiliate links, the more money you'll earn. So make sure to write engaging and persuasive emails that will encourage your subscribers to take action.

**Step 4: Track Your Earnings**

The final step to making money from your email list is to track your earnings. Most email marketing platforms will allow you to track the number of clicks that your affiliate links receive, as well as the number of sales that you generate.

This information is essential for tracking your progress and making sure that your email marketing campaigns are effective. You can use this data to fine-tune your campaigns and improve your results over time.

**Conclusion**

Making money from your email list is a great way to grow your business and generate passive income. By following the steps in this article, you can create an email list, set up your affiliate links, and start sending emails to your subscribers. With a little effort, you can start earning money from your email list in no time.

**Hashtags:**

* #emailmarketing
* #Affiliatemarketing
* #MakeMoneyOnline
* #Passiveincome
* #growyourbusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock