Ask Cách kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với Google AdSense (2023) - Mẹo và Thủ thuật

..

## Cách kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với Google AdSense (2023) - Mẹo và Thủ thuật

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn cũng có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua Google Adsense.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các video của bạn.

### 1. Thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn

Để thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn, bạn sẽ cần có tài khoản Google Adsense.Nếu bạn không có tài khoản, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí ở đây.

Khi bạn có tài khoản AdSense, bạn có thể đăng nhập vào studio YouTube của mình và truy cập cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **.Trong ** adsense **, nhấp ** Bật **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập ID tài khoản AdSense của bạn.Khi bạn đã nhập ID của mình, nhấp vào ** Lưu **.

### 2. Chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị

Google Adsense cung cấp nhiều định dạng quảng cáo khác nhau, bao gồm:

*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là những hình ảnh hoặc video tĩnh xuất hiện ở phía trên, dưới cùng hoặc các cạnh của video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Đây là những quảng cáo nhỏ xuất hiện trên nội dung video của bạn.
*** Quảng cáo trong luồng có thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo video mà người xem có thể bỏ qua sau 5 giây.
*** Quảng cáo trong luồng không thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo video mà người xem phải xem trước khi họ có thể tiếp tục xem video của bạn.

Bạn có thể chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị trên video của mình bằng cách truy cập ** Cài đặt **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.Trong ** Định dạng quảng cáo **, bạn có thể chọn các loại quảng cáo mà bạn muốn kích hoạt.

### 3. Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn

Bạn cũng có thể đặt tùy chọn quảng cáo của mình để kiểm soát cách quảng cáo của bạn được hiển thị.Ví dụ: bạn có thể chọn:

* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn vào nhân khẩu học hoặc sở thích cụ thể.
* Đặt ngân sách tối đa cho quảng cáo của bạn.
* Đặt số lượng quảng cáo tối đa cho mỗi video.

Bạn có thể đặt tùy chọn quảng cáo của mình bằng cách truy cập ** Cài đặt **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.Trong ** Tùy chọn quảng cáo **, bạn có thể điều chỉnh cài đặt của mình như mong muốn.

### 4. Bắt đầu kiếm tiền từ video của bạn

Khi bạn đã thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của mình và chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.

Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào một số yếu tố, bao gồm:

* Số lượng lượt xem video của bạn nhận được.
* Loại quảng cáo mà bạn hiển thị.
* Nhân khẩu học của người xem của bạn.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense bằng cách truy cập ** Cài đặt **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.Theo ** Thu nhập **, bạn có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình, cũng như thu nhập của bạn cho mỗi lượt xem.

### Mẹo để kiếm thêm tiền từ kênh YouTube của bạn

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm thêm tiền từ kênh YouTube của bạn:

* Tạo các video chất lượng cao mà mọi người sẽ muốn xem.
* Quảng cáo video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác.
* Tối ưu hóa video của bạn cho các công cụ tìm kiếm.
* Hợp tác với các YouTubers khác.
* Kiếm tiền video của bạn bằng các phương pháp khác, chẳng hạn như tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền từ kênh YouTube của mình.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Youtubemonetization
* #google Adsense
* #youtubetipsandtricks
* #MAKemoneyOutube
* #Howtomakemoneyfromyoutube
=======================================
#makemoneyonyoutube #Youtubemonetization #Googleadsense #youtubetipsandtricks #Howtomakemoneyfromyoutube

## How to Make Money from Your YouTube Channel with Google Adsense (2023) - Tips and Tricks

YouTube is a great platform to share your videos with the world, and you can also make money from your channel through Google Adsense. In this article, we'll show you how to set up Google Adsense on your YouTube channel and start earning money from your videos.

### 1. Set up Google Adsense on your YouTube channel

To set up Google Adsense on your YouTube channel, you'll need to have a Google Adsense account. If you don't have an account, you can create one for free here.

Once you have an Adsense account, you can sign in to your YouTube Studio and go to **Settings** > **Monetization**. Under **AdSense**, click **Enable**.

You'll then be asked to enter your Adsense account ID. Once you've entered your ID, click **Save**.

### 2. Choose the type of ads you want to show

Google Adsense offers a variety of different ad formats, including:

* **Display ads:** These are static images or videos that appear at the top, bottom, or sides of your videos.
* **Overlay ads:** These are small ads that appear over your video content.
* **Skippable in-stream ads:** These are video ads that viewers can skip after 5 seconds.
* **Non-skippable in-stream ads:** These are video ads that viewers must watch before they can continue watching your video.

You can choose the type of ads that you want to show on your videos by going to **Settings** > **Monetization** > **AdSense**. Under **Ad formats**, you can select the types of ads that you want to enable.

### 3. Set your ad preferences

You can also set your ad preferences to control how your ads are shown. For example, you can choose to:

* Target your ads to specific demographics or interests.
* Set a maximum budget for your ads.
* Set a maximum number of ads per video.

You can set your ad preferences by going to **Settings** > **Monetization** > **AdSense**. Under **Ad preferences**, you can adjust your settings as desired.

### 4. Start earning money from your videos

Once you've set up Google Adsense on your YouTube channel and chosen the type of ads that you want to show, you can start earning money from your videos.

The amount of money you earn will depend on a number of factors, including:

* The number of views your videos get.
* The type of ads that you show.
* The demographics of your viewers.

You can track your earnings from Google Adsense by going to **Settings** > **Monetization** > **AdSense**. Under **Earnings**, you can see how much money you've earned from your ads, as well as your earnings per view.

### Tips for making more money from your YouTube channel

Here are a few tips for making more money from your YouTube channel:

* Create high-quality videos that people will want to watch.
* Promote your videos on social media and other platforms.
* Optimize your videos for search engines.
* Collaborate with other YouTubers.
* Monetize your videos with other methods, such as affiliate marketing or selling products.

By following these tips, you can increase your chances of making money from your YouTube channel.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Youtubemonetization
* #Googleadsense
* #youtubetipsandtricks
* #makemoneyonyoutube
* #Howtomakemoneyfromyoutube

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock