Ask Cách kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với Google AdSense hoặc Google ADS

PMVN164W212

..

** Cách kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với Google AdSense hoặc Google ADS **

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn cũng có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua quảng cáo Google Adsense hoặc Google.

**Google Adsense**

Google AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video YouTube của bạn và kiếm tiền khi mọi người nhấp vào các quảng cáo đó.Để bắt đầu với AdSense, bạn cần đăng ký tài khoản và sau đó thêm mã AdSense vào kênh YouTube của bạn.Khi bạn đã hoàn thành điều đó, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo và đặt chúng vào video của mình.

** Quảng cáo Google **

Google ADS là một chương trình cho phép bạn tạo quảng cáo sẽ xuất hiện trên video YouTube.Khi mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn, bạn sẽ trả một khoản phí nhỏ.Tuy nhiên, nếu quảng cáo của bạn có liên quan đến nội dung của các video mà chúng xuất hiện, bạn có nhiều khả năng nhận được nhấp chuột, điều đó có nghĩa là bạn sẽ kiếm được nhiều tiền hơn.

**Cái nào tốt hơn?**

Cả hai quảng cáo của Google Adsense và Google đều là những cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn, nhưng có một số khác biệt chính giữa hai chương trình.

*** Google AdSense bị động hơn. ** Khi bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn không cần phải làm bất cứ điều gì khác để kiếm tiền.Với quảng cáo Google, bạn cần tích cực tạo và quản lý quảng cáo của mình.
*** Google AdSense đáng tin cậy hơn. ** Quảng cáo Google AdSense có nhiều khả năng được hiển thị trên video YouTube hơn quảng cáo quảng cáo của Google.Điều này là do quảng cáo của Google Adsense phù hợp hơn với nội dung của các video mà họ xuất hiện.
*** Quảng cáo Google có thể có lợi hơn. ** Nếu bạn sẵn sàng dành thời gian và nỗ lực để tạo và quản lý quảng cáo của mình, quảng cáo của Google có thể có lợi nhuận cao hơn Google AdSense.Điều này là do bạn có thể đặt giá thầu của riêng mình cho quảng cáo của mình và bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.

Cuối cùng, cách tốt nhất để quyết định chương trình nào phù hợp với bạn là thử cả hai và xem bạn kiếm được nhiều tiền hơn.

** Dưới đây là một số mẹo để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với Google AdSense hoặc Google ADS: **

*** Tạo nội dung chất lượng cao. ** Càng nhiều người xem video của bạn, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đối tượng có liên quan. ** Điều này sẽ giúp bạn tăng tỷ lệ nhấp và kiếm thêm tiền.
*** Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau. ** Không phải tất cả các định dạng quảng cáo đều được tạo bằng nhau.Hãy thử các định dạng quảng cáo khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất trên kênh của bạn.
*** Theo dõi kết quả của bạn. ** Điều này sẽ giúp bạn thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Bạn có thể sử dụng thông tin này để điều chỉnh chiến lược của mình và kiếm được nhiều tiền hơn.

** Đây là 5 hashtag ở dạng #: **

* #Youtubemonetization
* #MAKemoneyOutube
* #google Adsense
* #Googleads
* #youtubetips
=======================================
#makemoneyonyoutube #Youtubemonetization #Googleadsense #Googleads #youtubetips

**How to Make Money from Your YouTube Channel with Google AdSense or Google Ads**

YouTube is a great platform to share your videos with the world, and you can also make money from your channel through Google AdSense or Google Ads.

**Google AdSense**

Google AdSense is a program that allows you to place ads on your YouTube videos and earn money when people click on those ads. To get started with AdSense, you need to sign up for an account and then add the AdSense code to your YouTube channel. Once you've done that, you can start creating ads and placing them on your videos.

**Google Ads**

Google Ads is a program that allows you to create ads that will appear on YouTube videos. When people click on your ads, you'll pay a small fee. However, if your ads are relevant to the content of the videos they're appearing on, you're more likely to get clicks, which means you'll make more money.

**Which is Better?**

Google AdSense and Google Ads are both great ways to make money from your YouTube channel, but there are some key differences between the two programs.

* **Google AdSense is more passive.** Once you've set up your ads, you don't need to do anything else to earn money. With Google Ads, you need to actively create and manage your ads.
* **Google AdSense is more reliable.** Google AdSense ads are more likely to be shown on YouTube videos than Google Ads ads. This is because Google AdSense ads are more relevant to the content of the videos they're appearing on.
* **Google Ads can be more profitable.** If you're willing to put in the time and effort to create and manage your ads, Google Ads can be more profitable than Google AdSense. This is because you can set your own bids for your ads, and you can target your ads to specific audiences.

Ultimately, the best way to decide which program is right for you is to try both of them and see which one you earn more money with.

**Here are some tips for making money from your YouTube channel with Google AdSense or Google Ads:**

* **Create high-quality content.** The more people who watch your videos, the more money you'll make.
* **Target your ads to relevant audiences.** This will help you increase your click-through rate and earn more money.
* **Experiment with different ad formats.** Not all ad formats are created equal. Try out different ad formats to see which ones perform best on your channel.
* **Keep track of your results.** This will help you see what's working and what's not. You can use this information to fine-tune your strategy and make more money.

**Here are 5 hashtags in the form of #:**

* #Youtubemonetization
* #makemoneyonyoutube
* #Googleadsense
* #Googleads
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock