Ask Cách kiếm tiền từ khóa học EDX của bạn với Google Adsense (dào nÀy em gà lắm)

OneBaybooks123

## Cách kiếm tiền từ khóa học EDX của bạn với Google AdSense

**Giới thiệu**

Nếu bạn là người hướng dẫn trên EDX, bạn sẽ biết rằng bạn có thể kiếm tiền từ khóa học của mình bằng cách bán nó.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền từ khóa học của mình bằng cách sử dụng Google Adsense?

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web hoặc blog của bạn.Khi ai đó nhấp vào quảng cáo, bạn kiếm được một khoản hoa hồng nhỏ.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên khóa học EDX của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Adsense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển Google Adsense.

** Bước 2: Thêm khóa học EDX của bạn vào tài khoản Google AdSense của bạn **

Khi bạn đã đăng nhập vào bảng điều khiển Google AdSense của mình, bạn sẽ cần thêm khóa học EDX của mình.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Quảng cáo của tôi" và sau đó nhấp vào nút "Thêm trang web mới".

Bạn sẽ cần cung cấp URL khóa học EDX của mình và sau đó nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 3: Chọn định dạng quảng cáo của bạn **

Google Adsense cung cấp nhiều định dạng quảng cáo để lựa chọn.Bạn có thể chọn từ quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh hoặc quảng cáo video.

Đối với các khóa học EDX, tôi khuyên bạn nên sử dụng quảng cáo văn bản.Quảng cáo văn bản ít xâm phạm hơn các định dạng quảng cáo khác và chúng có nhiều khả năng được các sinh viên của bạn nhấp vào.

** Bước 4: Đặt mục tiêu quảng cáo của bạn **

Khi bạn đang thiết lập quảng cáo Google AdSense của mình, bạn sẽ cần quyết định ai muốn quảng cáo của mình được hiển thị.

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình theo vị trí, tuổi, giới tính, sở thích và các yếu tố khác.

Đối với các khóa học EDX, tôi khuyên bạn nên nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn cho những người quan tâm đến việc học.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến những người đã truy cập các trang web giáo dục khác hoặc những người đã tìm kiếm các điều khoản giáo dục.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền! **

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo Google AdSense của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển Google Adsense.

**Phần kết luận**

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ khóa học EDX của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và nó không yêu cầu thêm bất kỳ công việc nào về phía bạn.

Nếu bạn đang tìm cách tăng thu nhập từ khóa học EDX của mình, tôi khuyên bạn nên thiết lập Google AdSense.

## 5 hashtags

* #edx
* #Học trực tuyến
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #google Adsense
* #Passiveincome
=======================================
## How to Make Money from Your EDX Course with Google AdSense

**Introduction**

If you're an instructor on EDX, you know that you can make money from your course by selling it. But did you know that you can also make money from your course by using Google AdSense?

Google AdSense is a program that allows you to place ads on your website or blog. When someone clicks on an ad, you earn a small commission.

In this article, I'll show you how to set up Google AdSense on your EDX course and start earning money.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

You'll need to provide your name, email address, and website URL. You'll also need to agree to the Google AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to sign in to the Google AdSense dashboard.

**Step 2: Add your EDX course to your Google AdSense account**

Once you're logged in to your Google AdSense dashboard, you'll need to add your EDX course.

To do this, click on the "My ads" tab and then click on the "Add new site" button.

You'll need to provide your EDX course URL and then click on the "Save" button.

**Step 3: Choose your ad format**

Google AdSense offers a variety of ad formats to choose from. You can choose from text ads, image ads, or video ads.

For EDX courses, I recommend using text ads. Text ads are less intrusive than other ad formats, and they're more likely to be clicked on by your students.

**Step 4: Set your ad targeting**

When you're setting up your Google AdSense ads, you'll need to decide who you want your ads to be shown to.

You can target your ads by location, age, gender, interests, and other factors.

For EDX courses, I recommend targeting your ads to people who are interested in learning. You can do this by targeting your ads to people who have visited other educational websites or who have searched for educational terms.

**Step 5: Start earning money!**

Once you've set up your Google AdSense ads, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad.

You can track your earnings in the Google AdSense dashboard.

**Conclusion**

Google AdSense is a great way to make money from your EDX course. It's easy to set up and it doesn't require any extra work on your part.

If you're looking for a way to boost your income from your EDX course, I highly recommend setting up Google AdSense.

## 5 Hashtags

* #edx
* #onlinelearning
* #MakeMoneyOnline
* #Googleadsense
* #Passiveincome

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock