Ask Cách kiếm tiền từ khóa học Lynda của bạn với Google AdSense (Hướng dẫn từng bước)

## Cách kiếm tiền từ khóa học Lynda của bạn với Google AdSense (từng bước)

Lynda là một nền tảng học tập trực tuyến cung cấp nhiều khóa học về kinh doanh, công nghệ và các chủ đề sáng tạo.Nếu bạn là người hướng dẫn Lynda, bạn có thể kiếm tiền từ các khóa học của mình bằng cách thêm quảng cáo Google AdSense vào họ.Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo AdSense trên các khóa học Lynda của bạn, để bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của mình.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email của mình và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** Bước 2: Thêm khóa học Lynda của bạn vào AdSense **

Khi bạn đã đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense của mình, bạn sẽ cần thêm khóa học Lynda của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Tạo thuộc tính mới" và chọn "Trang web".Nhập URL của khóa học Lynda của bạn và nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 3: Bật quảng cáo AdSense trên khóa học Lynda của bạn **

Bây giờ bạn đã thêm khóa học Lynda của mình vào AdSense, bạn cần bật quảng cáo trên đó.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Quảng cáo" trong bảng điều khiển AdSense và chọn "Bật quảng cáo".Sau đó, bạn sẽ có thể chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị trên khóa học của mình, chẳng hạn như quảng cáo văn bản, quảng cáo hiển thị hoặc quảng cáo video.

** Bước 4: Đặt Tùy chọn thu nhập AdSense của bạn **

Bạn cũng có thể đặt tùy chọn thu nhập AdSense của mình trong bảng điều khiển AdSense.Điều này bao gồm việc chọn số lượng bạn muốn kiếm được mỗi lần nhấp (CPC) hoặc mỗi lần hiển thị (CPM).Bạn cũng có thể chọn để kích hoạt hoặc vô hiệu hóa cá nhân hóa quảng cáo.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền từ khóa học Lynda của bạn **

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo AdSense trên khóa học Lynda của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của mình.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.

** Dưới đây là một số lời khuyên để kiếm nhiều tiền hơn từ các khóa học Lynda của bạn với AdSense: **

* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các mô tả và tiêu đề khóa học của bạn.
* Tạo nội dung chất lượng cao sẽ giữ cho người học của bạn tham gia.
* Thúc đẩy các khóa học của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các kênh trực tuyến khác.
* Thử nghiệm với các loại quảng cáo khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho khóa học của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập từ các khóa học Lynda của bạn với AdSense.

## hashtags

* #Lynda
* #google Adsense
* #Học trực tuyến
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #ContentMarketing
=======================================
## How to Make Money from Your Lynda Course with Google AdSense (Step-by-Step)

Lynda is an online learning platform that offers a variety of courses on business, technology, and creative topics. If you're a Lynda instructor, you can make money from your courses by adding Google AdSense ads to them. This guide will show you how to set up AdSense ads on your Lynda courses, so you can start earning money from your content.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Get Started" button. You'll need to provide your email address and create a password. Once you've created your account, you'll be able to sign in to the AdSense dashboard.

**Step 2: Add your Lynda course to AdSense**

Once you're logged in to your AdSense dashboard, you'll need to add your Lynda course. To do this, click the "Create a new property" button and select "Website." Enter the URL of your Lynda course and click the "Save" button.

**Step 3: Enable AdSense ads on your Lynda course**

Now that you've added your Lynda course to AdSense, you need to enable ads on it. To do this, click the "Ads" tab in the AdSense dashboard and select "Enable ads." You'll then be able to choose the type of ads you want to show on your course, such as text ads, display ads, or video ads.

**Step 4: Set your AdSense earnings preferences**

You can also set your AdSense earnings preferences in the AdSense dashboard. This includes choosing how much you want to earn per click (CPC) or per impression (CPM). You can also choose to enable or disable ad personalization.

**Step 5: Start earning money from your Lynda course**

Once you've set up AdSense ads on your Lynda course, you'll start earning money from your content. You can track your earnings in the AdSense dashboard.

**Here are some tips for making more money from your Lynda courses with AdSense:**

* Use relevant keywords in your course descriptions and titles.
* Create high-quality content that will keep your learners engaged.
* Promote your courses on social media and other online channels.
* Experiment with different types of ads to see what works best for your course.

By following these tips, you can increase your earnings from your Lynda courses with AdSense.

## Hashtags

* #Lynda
* #Googleadsense
* #onlinelearning
* #MakeMoneyOnline
* #ContentMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock