Ask Cách kiếm tiền từ máy chủ Discord của bạn với quảng cáo Google (2023)

## Cách kiếm tiền từ máy chủ Discord của bạn với quảng cáo Google (2023)

Discord là một ứng dụng trò chuyện phổ biến được sử dụng bởi hàng triệu người trên thế giới.Đó là một cách tuyệt vời để kết nối với bạn bè, gia đình và những người khác chia sẻ sở thích của bạn.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền từ máy chủ Discord của mình?

Đúng vậy, bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để kiếm tiền từ máy chủ Discord của mình và kiếm tiền từ quảng cáo mà mọi người nhìn thấy khi họ truy cập máy chủ của bạn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Google trên máy chủ Discord của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu tạo quảng cáo của mình.

** Bước 2: Tạo máy chủ Discord **

Nếu bạn chưa có máy chủ Discord, bạn sẽ cần tạo một máy chủ.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Discord và nhấp vào nút "Tạo máy chủ".

Khi bạn đã tạo máy chủ của mình, bạn sẽ cần thêm một kênh cho quảng cáo của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "+" ở góc trên cùng bên trái của màn hình và chọn "Tạo kênh".

Kể tên kênh "Quảng cáo" của bạn và sau đó nhấp vào nút "Tạo".

** Bước 3: Thiết lập chiến dịch Google ADS của bạn **

Bây giờ bạn đã tạo máy chủ Discord, bạn cần thiết lập chiến dịch Google ADS của mình.

Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào tab "Chiến dịch".

Nhấp vào nút "Chiến dịch mới" và chọn "Hiển thị".

Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để tạo chiến dịch của bạn.

** Bước 4: Thêm máy chủ Discord của bạn vào chiến dịch Google ADS của bạn **

Khi bạn đã tạo chiến dịch Google ADS của mình, bạn cần thêm máy chủ Discord vào đó.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Tài sản" và sau đó nhấp vào tab "Trang web".

Nhấp vào nút "Thêm trang web" và nhập URL của máy chủ Discord của bạn.

Nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền! **

Bây giờ bạn đã thiết lập chiến dịch Google ADS của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền!

Khi mọi người truy cập máy chủ Discord của bạn, họ sẽ thấy quảng cáo từ chiến dịch Google ADS của bạn.Nếu họ nhấp vào quảng cáo, bạn sẽ kiếm được tiền.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình bằng cách nhấp vào tab "Báo cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.

** Mẹo kiếm nhiều tiền hơn **

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm thêm tiền từ máy chủ Discord của bạn với quảng cáo Google:

* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các mô tả quảng cáo của bạn.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến những người quan tâm đến máy chủ Discord của bạn.
* Sử dụng hình ảnh và video bắt mắt trong quảng cáo của bạn.
* Thúc đẩy máy chủ Discord của bạn trên các nền tảng khác.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền từ máy chủ Discord của mình với quảng cáo Google.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Discord
* #Googleads
* #Làm ra tiền
* #ChatApp
* #Monetization
=======================================
## How to Make Money From Your Discord Server With Google Ads (2023)

Discord is a popular chat app that's used by millions of people around the world. It's a great way to connect with friends, family, and other people who share your interests. But did you know that you can also make money from your Discord server?

That's right, you can use Google ads to monetize your Discord server and earn money from the ads that people see when they visit your server. In this article, we'll show you how to set up Google ads on your Discord server and start making money.

**Step 1: Create a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking the "Create an account" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. After you've verified your email address, you'll be able to start creating your ads.

**Step 2: Create a Discord server**

If you don't already have a Discord server, you'll need to create one. You can do this by visiting the Discord website and clicking the "Create a server" button.

Once you've created your server, you'll need to add a channel for your ads. You can do this by clicking the "+" button in the top left corner of the screen and selecting "Create a channel."

Name your channel "Ads" and then click the "Create" button.

**Step 3: Set up your Google Ads campaign**

Now that you've created your Discord server, you need to set up your Google Ads campaign.

To do this, log in to your Google Ads account and click the "Campaigns" tab.

Click the "New campaign" button and select "Display".

Follow the on-screen instructions to create your campaign.

**Step 4: Add your Discord server to your Google Ads campaign**

Once you've created your Google Ads campaign, you need to add your Discord server to it.

To do this, click the "Assets" tab and then click the "Sites" tab.

Click the "Add site" button and enter the URL of your Discord server.

Click the "Save" button.

**Step 5: Start earning money!**

Now that you've set up your Google Ads campaign, you can start earning money!

When people visit your Discord server, they'll see ads from your Google Ads campaign. If they click on an ad, you'll earn money.

You can track your earnings by clicking the "Reports" tab in your Google Ads account.

**Tips for making more money**

Here are a few tips for making more money from your Discord server with Google ads:

* Use relevant keywords in your ad descriptions.
* Target your ads to people who are interested in your Discord server.
* Use eye-catching images and videos in your ads.
* Promote your Discord server on other platforms.

By following these tips, you can increase your chances of making money from your Discord server with Google ads.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Discord
* #Googleads
* #Makemoney
* #ChatApp
* #Monetization

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock