Ask Cách kiếm tiền từ máy chủ Discord của bạn với Trình quản lý quảng cáo Google

thucdoanzenith

31

** Cách kiếm tiền từ máy chủ Discord của bạn với Trình quản lý quảng cáo Google **

Discord là một nền tảng trò chuyện phổ biến cho phép người dùng giao tiếp với nhau trong thời gian thực.Nó được sử dụng bởi các game thủ, streamer và các cộng đồng trực tuyến khác để trò chuyện, chia sẻ các tệp và hơn thế nữa.

Nếu bạn có máy chủ Discord, bạn có thể sử dụng Trình quản lý quảng cáo Google để kiếm tiền bằng cách chạy quảng cáo.Đây là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ máy chủ của bạn và tạo doanh thu bổ sung.

Đây là cách bắt đầu:

1. ** Tạo tài khoản Google ADS. ** Bạn có thể thực hiện điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.
2. ** Thiết lập phương thức thanh toán của bạn. ** Bạn sẽ cần cung cấp thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng để thanh toán cho quảng cáo của bạn.
3. ** Tạo một chiến dịch. ** Một chiến dịch là một nhóm quảng cáo mà bạn sẽ chạy cùng nhau.Bạn có thể tạo một chiến dịch cho máy chủ Discord của mình bằng cách nhấp vào các chiến dịch ** ** và sau đó ** Chiến dịch mới **.
4. ** Chọn mục tiêu của bạn. ** Khi bạn tạo một chiến dịch, bạn sẽ cần chọn mục tiêu của mình.Đối với một máy chủ Discord, bạn có thể muốn chọn ** Lưu lượng truy cập trang web ** hoặc ** Cài đặt ứng dụng **.
5. ** Nhắm mục tiêu đối tượng của bạn. ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người cụ thể dựa trên sở thích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.Đây là một cách tuyệt vời để đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.
6. ** Tạo quảng cáo của bạn. ** Bạn có thể tạo quảng cáo của mình bằng Trình chỉnh sửa Google ADS.Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo, bao gồm quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh và quảng cáo video.
7. ** Đặt ngân sách của bạn. ** Bạn có thể đặt ngân sách của mình cho mỗi chiến dịch.Điều này sẽ xác định số tiền bạn sẵn sàng chi cho quảng cáo của mình.
8. ** Bắt đầu chạy quảng cáo của bạn. ** Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu chạy chúng bằng cách nhấp vào ** Bắt đầu **.

Google Quản lý quảng cáo là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn kiếm tiền từ máy chủ Discord của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu nhanh chóng và dễ dàng.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho máy chủ Discord của mình: **

* #Discord
* #DiscordServer
* #Làm ra tiền
* #truyền thông xã hội
* #GoogleadvertisingManager
=======================================
#Discord #DiscordServer #GoogleadvertisingManager #Makemoney #socialmedia

**How to Make Money from Your Discord Server with Google Advertising Manager**

Discord is a popular chat platform that allows users to communicate with each other in real-time. It's used by gamers, streamers, and other online communities to chat, share files, and more.

If you have a Discord server, you can use Google Advertising Manager to make money by running ads. This is a great way to monetize your server and generate additional revenue.

Here's how to get started:

1. **Create a Google Ads account.** You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Create an account**.
2. **Set up your payment method.** You'll need to provide a credit card or bank account to pay for your ads.
3. **Create a campaign.** A campaign is a group of ads that you'll run together. You can create a campaign for your Discord server by clicking **Campaigns** and then **New campaign**.
4. **Choose your goals.** When you create a campaign, you'll need to choose your goals. For a Discord server, you might want to choose **Website traffic** or **App installs**.
5. **Target your audience.** You can target your ads to specific people based on their interests, demographics, and other factors. This is a great way to make sure that your ads are seen by people who are actually interested in what you have to offer.
6. **Create your ads.** You can create your ads using the Google Ads editor. You can choose from a variety of ad formats, including text ads, image ads, and video ads.
7. **Set your budget.** You can set your budget for each campaign. This will determine how much you're willing to spend on your ads.
8. **Start running your ads.** Once you've created your ads, you can start running them by clicking **Start**.

Google Advertising Manager is a powerful tool that can help you make money from your Discord server. By following these steps, you can get started quickly and easily.

**Here are 5 hashtags that you can use for your Discord server:**

* #Discord
* #DiscordServer
* #Makemoney
* #socialmedia
* #GoogleadvertisingManager

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock