Ask Cách kiếm tiền từ ứng dụng của bạn với Google AdSense (Hướng dẫn từng bước)

Gologin_user456

## Cách kiếm tiền từ ứng dụng của bạn với Google AdSense (từng bước)

..

** Bước 1: Tạo tài khoản AdSense **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** Bước 2: Thêm ứng dụng của bạn vào AdSense **

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn cần thêm ứng dụng của mình vào AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Sản phẩm" trong bảng điều khiển AdSense và nhấp vào liên kết "Ứng dụng".Sau đó, bạn sẽ cần nhập tên, tên gói và số phiên bản của ứng dụng.Bạn cũng sẽ cần cung cấp biểu tượng và ảnh chụp màn hình của ứng dụng.

** Bước 3: Bật trung gian admob **

Admob Hòa giải là một tính năng cho phép bạn hiển thị quảng cáo từ nhiều mạng quảng cáo trong ứng dụng của bạn.Điều này có thể giúp bạn tối đa hóa doanh thu của bạn.Để cho phép hòa giải admob, bạn cần chuyển đến tab "kiếm tiền" trong bảng điều khiển AdSense và nhấp vào liên kết "Hòa giải admob".Sau đó, bạn sẽ cần nhập ID ứng dụng Admob của bạn.

** Bước 4: Tạo một đơn vị quảng cáo **

Một đơn vị quảng cáo là một thùng chứa hiển thị quảng cáo trong ứng dụng của bạn.Để tạo một đơn vị AD, bạn cần chuyển đến tab "Đơn vị quảng cáo" trong bảng điều khiển AdSense và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".Bạn sẽ cần cung cấp một tên cho đơn vị quảng cáo và chọn định dạng quảng cáo.Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học hoặc sở thích cụ thể.

** Bước 5: Đặt đơn vị quảng cáo vào ứng dụng của bạn **

Khi bạn đã tạo một đơn vị quảng cáo, bạn cần đặt nó vào ứng dụng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách thêm mã sau vào mã của ứng dụng:

`` `
<script async src = "https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle
<ins class = "adsbygoogle"
style = "Hiển thị: khối;"
Data-ad-client = "Ca-pub-1234567890123456"
Data-ad-slot = "1234567890"
Dữ liệu-AD-Format = "Auto"> </ins>
<Script>
(adsByGoogle = window.adsByGoogle |
</script>
`` `

** Bước 6: Bắt đầu kiếm tiền! **

Khi bạn đã đặt đơn vị quảng cáo vào ứng dụng của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền khi người dùng nhấp vào quảng cáo của bạn.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.

** Mẹo thưởng: ** Bạn có thể tăng thu nhập của mình bằng cách tối ưu hóa các đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách kiểm tra các định dạng quảng cáo khác nhau, các tùy chọn nhắm mục tiêu và giá cả.Bạn cũng có thể sử dụng bảng điều khiển hòa giải của Admob để xem mạng quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất.

## Phần kết luận

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của mình với Google Adsense.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu từ hôm nay!
=======================================
## How to make money from your application with Google Adsense (step by step)

#Googleadsense #MonetizeyourApp #Appdevelopment #mobilemarketing #MakeMoneyOnline

**Step 1: Create an AdSense account**

The first step is to create an AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking on the "Create an account" button. You will need to provide your email address, name, and country. Once you have created your account, you will be able to sign in to the AdSense dashboard.

**Step 2: Add your app to AdSense**

Once you have created an AdSense account, you need to add your app to AdSense. You can do this by going to the "Products" tab in the AdSense dashboard and clicking on the "Apps" link. You will then need to enter the app's name, package name, and version number. You will also need to provide the app's icon and screenshots.

**Step 3: Enable AdMob mediation**

AdMob mediation is a feature that allows you to show ads from multiple ad networks in your app. This can help you to maximize your revenue. To enable AdMob mediation, you need to go to the "Monetization" tab in the AdSense dashboard and click on the "AdMob mediation" link. You will then need to enter your AdMob app ID.

**Step 4: Create an ad unit**

An ad unit is a container that displays ads in your app. To create an ad unit, you need to go to the "Ad units" tab in the AdSense dashboard and click on the "Create an ad unit" button. You will need to provide a name for the ad unit and select the ad format. You can also choose to target your ads to specific demographics or interests.

**Step 5: Place the ad unit in your app**

Once you have created an ad unit, you need to place it in your app. You can do this by adding the following code to your app's code:

```
<script async src="https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
<ins class="adsbygoogle"
style="display:block;"
data-ad-client="ca-pub-1234567890123456"
data-ad-slot="1234567890"
data-ad-format="auto"></ins>
<script>
(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
</script>
```

**Step 6: Start earning money!**

Once you have placed the ad unit in your app, you will start earning money when users click on your ads. You can track your earnings in the AdSense dashboard.

**Bonus tip:** You can increase your earnings by optimizing your ad units. You can do this by testing different ad formats, targeting options, and prices. You can also use AdMob's mediation dashboard to see which ad networks are performing the best.

## Conclusion

By following these steps, you can easily start making money from your app with Google AdSense. So what are you waiting for? Get started today!

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock