Ask Cách kiếm tiền từ YouTube Audio (2023)

danthu909

## Cách kiếm tiền từ YouTube Audio (2023)

1. ** Tải âm thanh của bạn lên YouTube. **

Bước đầu tiên là tải lên tệp âm thanh của bạn lên YouTube.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào nút "Tải lên".Khi bạn đã tải lên tệp của mình, bạn sẽ cần thêm một tiêu đề, mô tả và thẻ.

2. ** Kích hoạt kiếm tiền cho âm thanh của bạn. **

Khi âm thanh của bạn được tải lên, bạn sẽ cần cho phép kiếm tiền cho nó.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Tiền kiếm".Trong "Âm thanh", nhấp vào nút "Bật".

3. ** Thiết lập tùy chọn quảng cáo của bạn. **

Khi bạn cho phép kiếm tiền cho âm thanh của mình, bạn sẽ có thể thiết lập tùy chọn quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo trước, trong hoặc sau âm thanh của bạn.Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.

4. ** Nhập âm thanh của bạn. **

Khi bạn đã thiết lập tùy chọn quảng cáo của mình, bạn sẽ cần quảng bá âm thanh của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, thêm nó vào trang web của bạn hoặc gửi nó cho danh sách phát.

5. ** Theo dõi thu nhập của bạn. **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ âm thanh YouTube bằng cách truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Theo "Âm thanh", bạn sẽ thấy sự cố thu nhập của mình từ quảng cáo.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết của mình: **

* #Youtubeaudio
* #Monetizeyouraudio
* #Youtubearnings
* #youtubemarketing
* #youtubetips
=======================================
## How to make money from YouTube Audio (2023)

1. **Upload your audio to YouTube.**

The first step is to upload your audio file to YouTube. You can do this by going to your YouTube Studio and clicking the "Upload" button. Once you've uploaded your file, you'll need to add a title, description, and tags.

2. **Enable monetization for your audio.**

Once your audio is uploaded, you'll need to enable monetization for it. To do this, go to your YouTube Studio and click the "Monetization" tab. Under "Audio", click the "Enable" button.

3. **Set up your ad preferences.**

When you enable monetization for your audio, you'll be able to set up your ad preferences. You can choose to show ads before, during, or after your audio. You can also choose to target your ads to specific audiences.

4. **Promote your audio.**

Once you've set up your ad preferences, you'll need to promote your audio. You can do this by sharing it on social media, adding it to your website, or submitting it to playlists.

5. **Track your earnings.**

You can track your earnings from YouTube Audio by going to your YouTube Studio and clicking the "Monetization" tab. Under "Audio", you'll see a breakdown of your earnings from ads.

**Here are 5 hashtags that you can use for your article:**

* #Youtubeaudio
* #Monetizeyouraudio
* #youtubeearnings
* #youtubemarketing
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock