Ask Cách kiếm tiền với các câu đố trực tuyến của bạn bằng cách sử dụng Google Adsense ở Việt Nam

..

Câu đố là một cách thú vị và đầy thách thức để vượt qua thời gian.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền bằng các câu đố trực tuyến của mình?Với Google Adsense, bạn có thể kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web câu đố của mình.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền bằng các câu đố trực tuyến của bạn bằng Google Adsense ở Việt Nam.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo trang web câu đố của bạn đến thiết lập tài khoản AdSense của bạn.

Đến cuối bài viết này, bạn sẽ có thể bắt đầu kiếm tiền bằng các câu đố trực tuyến của mình.Vậy hãy bắt đầu!

2. ** Tạo trang web câu đố của bạn **

Bước đầu tiên là tạo trang web câu đố của bạn.Bạn có thể sử dụng bất kỳ nền tảng nào bạn thích, nhưng tôi khuyên bạn nên sử dụng WordPress.WordPress là một hệ thống quản lý nội dung nguồn miễn phí và nguồn mở (CMS) giúp bạn dễ dàng tạo và quản lý một trang web.

Khi bạn đã tạo trang web WordPress của mình, bạn cần cài đặt plugin ** trò chơi ghép hình **.Plugin này sẽ cho phép bạn tạo và quản lý các câu đố của bạn.

Để cài đặt plugin, hãy vào bảng điều khiển WordPress của bạn và nhấp vào ** plugins **> ** Thêm mới **.Tìm kiếm ** Câu đố ghép hình ** và nhấp vào ** Cài đặt ngay **.Khi plugin được cài đặt, nhấp vào ** kích hoạt **.

Plugin ghép hình ghép hình đi kèm với một số câu đố được tạo sẵn, nhưng bạn cũng có thể tạo các câu đố của riêng mình.Để tạo một câu đố mới, hãy truy cập bảng điều khiển WordPress của bạn và nhấp vào ** Câu đố ghép hình **> ** Thêm mới **.

Nhập một tiêu đề cho câu đố của bạn và sau đó tải lên hình ảnh câu đố của bạn.Bạn cũng có thể chọn mức độ khó của câu đố và số lượng mảnh.

Khi bạn đã tạo câu đố của mình, bạn có thể xuất bản nó bằng cách nhấp vào ** xuất bản **.

3. ** Thiết lập tài khoản AdSense của bạn **

Bây giờ bạn đã tạo trang web câu đố của mình, đã đến lúc thiết lập tài khoản AdSense của bạn.

Để đăng ký AdSense, hãy truy cập trang web ** AdSense ** và nhấp vào ** Bắt đầu **.

Nhập địa chỉ email của bạn và sau đó nhấp vào ** Tiếp tục **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu tạo mật khẩu cho tài khoản AdSense của mình.

Khi bạn đã tạo mật khẩu của mình, bạn sẽ được yêu cầu nhập URL trang web của bạn.

Nhấp vào ** Xác minh ** và sau đó làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Khi trang web của bạn đã được xác minh, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào trang web câu đố của bạn.

4. ** Thêm quảng cáo vào trang web câu đố của bạn **

Để thêm quảng cáo vào trang web câu đố của bạn, hãy truy cập bảng điều khiển WordPress của bạn và nhấp vào ** AdSense **> ** Quảng cáo **.

Nhấp vào ** Tạo đơn vị quảng cáo mới ** và sau đó chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo.

Tôi khuyên bạn nên tạo quảng cáo ** văn bản & hình ảnh **.

Nhập tiêu đề cho quảng cáo của bạn và sau đó chọn kích thước của quảng cáo của bạn.

Bạn cũng có thể chọn nơi bạn muốn quảng cáo của bạn xuất hiện trên trang web của bạn.

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, nhấp vào ** Lưu **.

Đơn vị quảng cáo của bạn bây giờ sẽ được thêm vào trang web câu đố của bạn.

5. ** Kiếm tiền trang web câu đố của bạn **

Khi bạn đã thêm quảng cáo vào trang web câu đố của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ trang web của mình.

Để theo dõi thu nhập của bạn, hãy truy cập bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào ** Báo cáo **> ** Tổng quan **.

Bạn sẽ thấy một biểu đồ thu nhập của bạn theo thời gian.

Bạn cũng có thể nhấp vào ** Báo cáo cá nhân ** để xem thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng hoặc năm.

6. ** Kết luận **

Trong bài viết này, tôi đã chỉ cho bạn cách kiếm tiền bằng các câu đố trực tuyến của bạn bằng Google Adsense ở Việt Nam.Tôi đã đề cập đến mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo trang web câu đố của bạn đến việc thiết lập tài khoản AdSense của bạn và thêm quảng cáo vào trang web của bạn.

Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền bằng các câu đố trực tuyến của mình ngay hôm nay.

** 5 hashtags: **

* #MAKemoneyWithPuzzles
* #Puzzles
* #google Adsense
* #Việt Nam
=======================================
#MAKemoneyWithPuzzles #Puzzles #Googleadsense #Vietnam #onlinepuzzles 1. **Introduction**

Puzzles are a fun and challenging way to pass the time. But did you know that you can also make money with your online puzzles? With Google AdSense, you can earn money by displaying ads on your puzzle website.

In this article, I will show you how to make money with your online puzzles using Google AdSense in Vietnam. I will cover everything you need to know, from creating your puzzle website to setting up your AdSense account.

By the end of this article, you will be able to start earning money with your online puzzles. So let's get started!

2. **Creating Your Puzzle Website**

The first step is to create your puzzle website. You can use any platform you like, but I recommend using WordPress. WordPress is a free and open-source content management system (CMS) that makes it easy to create and manage a website.

Once you have created your WordPress website, you need to install the **Jigsaw Puzzles** plugin. This plugin will allow you to create and manage your puzzles.

To install the plugin, go to your WordPress dashboard and click on **Plugins** > **Add New**. Search for **Jigsaw Puzzles** and click on **Install Now**. Once the plugin is installed, click on **Activate**.

The Jigsaw Puzzles plugin comes with a number of pre-made puzzles, but you can also create your own puzzles. To create a new puzzle, go to your WordPress dashboard and click on **Jigsaw Puzzles** > **Add New**.

Enter a title for your puzzle and then upload your puzzle image. You can also choose the difficulty level of your puzzle and the number of pieces.

Once you have created your puzzle, you can publish it by clicking on **Publish**.

3. **Setting Up Your AdSense Account**

Now that you have created your puzzle website, it's time to set up your AdSense account.

To sign up for AdSense, go to the **AdSense** website and click on **Get Started**.

Enter your email address and then click on **Continue**.

You will then be asked to create a password for your AdSense account.

Once you have created your password, you will be asked to enter your website's URL.

Click on **Verify** and then follow the instructions on the screen.

Once your website has been verified, you will be able to start adding ads to your puzzle website.

4. **Adding Ads to Your Puzzle Website**

To add ads to your puzzle website, go to your WordPress dashboard and click on **AdSense** > **Ads**.

Click on **Create New Ad Unit** and then choose the type of ad you want to create.

I recommend creating a **Text & Image Ad**.

Enter a title for your ad and then choose the size of your ad.

You can also choose where you want your ad to appear on your website.

Once you have created your ad unit, click on **Save**.

Your ad unit will now be added to your puzzle website.

5. **Monetizing Your Puzzle Website**

Once you have added ads to your puzzle website, you can start monetizing your website.

To track your earnings, go to your AdSense dashboard and click on **Reports** > **Overview**.

You will see a graph of your earnings over time.

You can also click on **Individual Reports** to see your earnings by day, week, month, or year.

6. **Conclusion**

In this article, I have shown you how to make money with your online puzzles using Google AdSense in Vietnam. I have covered everything you need to know, from creating your puzzle website to setting up your AdSense account and adding ads to your website.

By following the steps in this article, you can start earning money with your online puzzles today.

**5 Hashtags:**

* #MAKemoneyWithPuzzles
* #Puzzles
* #Googleadsense
* #Vietnam

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock