Ask Cách kiếm tiền với Facebook: Quảng cáo Facebook so với Mạng khán giả Facebook

Facebookotomo

** Cách kiếm tiền với Facebook: Quảng cáo Facebook so với Mạng khán giả Facebook **

Facebook là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp tiếp cận khách hàng mới và tăng doanh số của họ.Nhưng với rất nhiều cách khác nhau để sử dụng Facebook, thật khó để biết bắt đầu từ đâu.

Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền với Facebook, bạn có hai tùy chọn chính: Quảng cáo Facebook và Mạng khán giả Facebook.

** Quảng cáo Facebook ** là một nền tảng quảng cáo trả phí cho phép bạn nhắm mục tiêu đối tượng cụ thể với quảng cáo của mình.Bạn có thể tạo quảng cáo cho sản phẩm hoặc dịch vụ của mình hoặc bạn có thể sử dụng quảng cáo để quảng bá thương hiệu của mình hoặc tạo khách hàng tiềm năng.

** Mạng khán giả Facebook ** là mạng quảng cáo hiển thị cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình cho những người không có trên Facebook.Đây có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận những người đã quan tâm đến sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn, nhưng những người có thể không sử dụng Facebook.

Vì vậy, bạn nên sử dụng cái nào?Nó phụ thuộc vào mục tiêu và ngân sách của bạn.

** Quảng cáo Facebook ** là một lựa chọn tuyệt vời nếu bạn muốn tiếp cận đối tượng cụ thể với quảng cáo của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu mọi người theo độ tuổi, giới tính, sở thích, địa điểm, và nhiều hơn nữa.Bạn cũng có thể đặt ngân sách cho chiến dịch của mình và theo dõi kết quả của bạn.

** Mạng khán giả Facebook ** là một lựa chọn tuyệt vời nếu bạn muốn tiếp cận đối tượng rộng hơn.Bạn có thể hiển thị quảng cáo của mình cho những người không có trên Facebook, nhưng những người có thể quan tâm đến sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.Bạn cũng có thể đặt ngân sách cho chiến dịch của mình và theo dõi kết quả của bạn.

Dưới đây là so sánh quảng cáo trên Facebook và mạng khán giả Facebook:

|Tính năng |Quảng cáo Facebook |Mạng khán giả Facebook |
| --- | --- | --- |
|Đạt được |Những người đang ở trên Facebook |Những người không có trên Facebook |
|Nhắm mục tiêu |Bạn có thể nhắm mục tiêu mọi người theo độ tuổi, giới tính, sở thích, địa điểm, và nhiều hơn nữa |Bạn có thể nhắm mục tiêu mọi người bằng lợi ích |
|Ngân sách |Bạn có thể đặt ngân sách cho chiến dịch của mình |Bạn có thể đặt ngân sách cho chiến dịch của mình |
|Theo dõi |Bạn có thể theo dõi kết quả của bạn |Bạn có thể theo dõi kết quả của bạn |

Cuối cùng, cách tốt nhất để quyết định sử dụng nền tảng nào là thử nghiệm với cả hai và xem cái nào phù hợp nhất với bạn.

** Dưới đây là một số mẹo kiếm tiền với Facebook: **

*** Tạo quảng cáo chất lượng cao. ** Quảng cáo của bạn phải phù hợp với đối tượng mục tiêu của bạn và nên hấp dẫn trực quan.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn một cách cẩn thận. ** Sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu có sẵn cho bạn để đảm bảo rằng quảng cáo của bạn đang được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến chúng.
*** Đặt ngân sách và theo dõi kết quả của bạn. ** Điều quan trọng là đặt ngân sách cho chiến dịch của bạn và theo dõi kết quả của bạn để bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.

** Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể sử dụng Facebook để tiếp cận khách hàng mới và tăng doanh số của bạn. **

** Hashtags: **

* #facebookAdvertising
* #facebookAudiencenetwork
* #MAKemoneyWithFacebook
* #SocialMediaMarketing
* #DigitalMarketing
=======================================
**How to Make Money with Facebook: Facebook Advertising vs. Facebook Audience Network**

Facebook is a powerful platform for businesses to reach new customers and grow their sales. But with so many different ways to use Facebook, it can be hard to know where to start.

If you're looking to make money with Facebook, you have two main options: Facebook advertising and Facebook Audience Network.

**Facebook advertising** is a paid advertising platform that allows you to target specific audiences with your ads. You can create ads for your products or services, or you can use ads to promote your brand or generate leads.

**Facebook Audience Network** is a display advertising network that allows you to show your ads to people who are not on Facebook. This can be a great way to reach people who are already interested in your products or services, but who may not be using Facebook.

So, which one should you use? It depends on your goals and budget.

**Facebook advertising** is a great option if you want to reach a specific audience with your ads. You can target people by age, gender, interests, location, and more. You can also set a budget for your campaign and track your results.

**Facebook Audience Network** is a great option if you want to reach a wider audience. You can show your ads to people who are not on Facebook, but who may be interested in your products or services. You can also set a budget for your campaign and track your results.

Here is a comparison of Facebook advertising and Facebook Audience Network:

| Feature | Facebook advertising | Facebook Audience Network |
|---|---|---|
| Reach | People who are on Facebook | People who are not on Facebook |
| Targeting | You can target people by age, gender, interests, location, and more | You can target people by interests |
| Budget | You can set a budget for your campaign | You can set a budget for your campaign |
| Tracking | You can track your results | You can track your results |

Ultimately, the best way to decide which platform to use is to experiment with both and see which one works best for you.

**Here are some tips for making money with Facebook:**

* **Create high-quality ads.** Your ads should be relevant to your target audience and should be visually appealing.
* **Target your ads carefully.** Use the targeting options available to you to ensure that your ads are being seen by people who are actually interested in them.
* **Set a budget and track your results.** It's important to set a budget for your campaign and to track your results so that you can see what's working and what's not.

**By following these tips, you can use Facebook to reach new customers and grow your sales.**

**Hashtags:**

* #facebookAdvertising
* #facebookAudiencenetwork
* #MAKemoneyWithFacebook
* #SocialMediaMarketing
* #DigitalMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock