Ask Cách kiếm tiền với Google Admob (Hướng dẫn của người mới bắt đầu)

Onshoesebay5455

## Cách kiếm tiền với Google Admob (Hướng dẫn của người mới bắt đầu)

### Giới thiệu

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo thu nhập thụ động.Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với Google Admob, từ việc tạo một tài khoản đến thiết lập quảng cáo của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Google Admob

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau đó, bạn sẽ có thể bắt đầu thiết lập quảng cáo của mình.

### 2. Thiết lập quảng cáo của bạn

Để thiết lập quảng cáo của bạn, bạn sẽ cần tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một mã định danh duy nhất cho phép AMMOB theo dõi quảng cáo của bạn.

Để tạo một đơn vị AD, hãy truy cập tab "Đơn vị quảng cáo" trong tài khoản Admob của bạn và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Bạn sẽ cần cung cấp một vài chi tiết về đơn vị quảng cáo của bạn, chẳng hạn như kích thước và định dạng của quảng cáo của bạn.Bạn cũng có thể chọn nơi quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện.

### 3. Kiếm tiền ứng dụng của bạn

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của bạn.

ADMOB SDK là một tập hợp các công cụ cho phép bạn tích hợp quảng cáo ADMOB vào ứng dụng của mình.Bạn có thể tìm thấy SDK ADMOB trên trang web Admob.

Khi bạn đã thêm SDK ADMOB vào ứng dụng của mình, bạn sẽ cần bật quảng cáo.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab "Quảng cáo" trong tài khoản Admob của bạn và nhấp vào nút "Bật quảng cáo".

### 4. Theo dõi thu nhập của bạn

Admob cho phép bạn theo dõi thu nhập của mình trong tab "Báo cáo" tài khoản của bạn.Bạn có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ mỗi đơn vị quảng cáo, cũng như số lượng ấn tượng và nhấp chuột của bạn đã nhận được.

### Phần kết luận

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo thu nhập thụ động.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể bắt đầu với Admob và bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của bạn ngay hôm nay.

### 5 hashtags

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #MonetizeyourApp
* #Passiveincome
* #Appdevelopment
=======================================
## How to Make Money with Google AdMob (Beginners' Guide)

### Introduction

Google AdMob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your apps. It's a great way to monetize your app and generate passive income. In this guide, I'll show you how to get started with Google AdMob, from creating an account to setting up your ads.

### 1. Create a Google AdMob account

The first step is to create a Google AdMob account. You can do this by visiting the AdMob website and clicking the "Create an Account" button.

Once you've created an account, you'll need to verify your email address. After that, you'll be able to start setting up your ads.

### 2. Set up your ads

To set up your ads, you'll need to create an ad unit. An ad unit is a unique identifier that allows AdMob to track your ads.

To create an ad unit, go to the "Ad Units" tab in your AdMob account and click the "Create Ad Unit" button.

You'll need to provide a few details about your ad unit, such as the size and format of your ads. You can also choose where your ads will appear.

### 3. Monetize your app

Once you've created your ad unit, you can start monetizing your app. To do this, you'll need to add the AdMob SDK to your app.

The AdMob SDK is a set of tools that allow you to integrate AdMob ads into your app. You can find the AdMob SDK on the AdMob website.

Once you've added the AdMob SDK to your app, you'll need to enable ads. To do this, go to the "Ads" tab in your AdMob account and click the "Enable Ads" button.

### 4. Track your earnings

AdMob allows you to track your earnings in the "Reports" tab of your account. You can see how much money you've earned from each ad unit, as well as how many impressions and clicks your ads have received.

### Conclusion

Google AdMob is a great way to monetize your app and generate passive income. By following the steps in this guide, you can get started with AdMob and start earning money from your app today.

### 5 Hashtags

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #MonetizeyourApp
* #Passiveincome
* #Appdevelopment

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock