Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense hoặc Google ADS: Hướng dẫn từng bước cho người mới

Legosale

** Cách kiếm tiền với Google AdSense hoặc Google ADS: Hướng dẫn cho từng bước cho người mới **

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền trực tuyến.Với AdSense, bạn có thể kiếm tiền bằng cách đặt quảng cáo trên trang web hoặc blog của bạn.Với quảng cáo của Google, bạn có thể trả tiền để hiển thị quảng cáo của mình trên các trang web khác.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước về cách kiếm tiền với Google Adsense hoặc Google ADS, từng bước.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản đến tối ưu hóa quảng cáo của bạn cho doanh thu tối đa.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh trang web hoặc blog của mình.Để làm điều này, Google sẽ gửi cho bạn một mã xác minh.Khi bạn đã nhập mã, trang web hoặc blog của bạn sẽ được xác minh và bạn sẽ có thể bắt đầu thêm quảng cáo.

** Bước 2: Thêm quảng cáo vào trang web hoặc blog của bạn **

Khi trang web hoặc blog của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab "AdSense" trong tài khoản Google AdSense của bạn và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một loại đơn vị quảng cáo.Loại đơn vị quảng cáo phổ biến nhất là quảng cáo biểu ngữ, là quảng cáo hình chữ nhật xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của trang web.Bạn cũng có thể chọn tạo quảng cáo văn bản, quảng cáo video hoặc quảng cáo hiển thị.

Khi bạn đã chọn một loại đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần nhập kích thước của đơn vị quảng cáo và chọn nơi bạn muốn nó xuất hiện trên trang web hoặc blog của bạn.Bạn cũng có thể chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu cho quảng cáo của mình.Điều này có nghĩa là bạn có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích hoặc từ khóa cụ thể.

** Bước 3: Tối ưu hóa quảng cáo của bạn cho doanh thu tối đa **

Khi bạn đã thêm quảng cáo vào trang web hoặc blog của mình, bạn cần tối ưu hóa quảng cáo của mình để có doanh thu tối đa.Điều này có nghĩa là bạn cần đảm bảo rằng quảng cáo của bạn có liên quan đến đối tượng của bạn và chúng được hiển thị ở một vị trí nổi bật trên trang web hoặc blog của bạn.

Bạn có thể tối ưu hóa quảng cáo của mình bằng cách sử dụng các mẹo sau:

* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các tiêu đề và mô tả quảng cáo của bạn.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn vào nhân khẩu học, sở thích hoặc từ khóa cụ thể.
* Đặt quảng cáo của bạn ở một vị trí nổi bật trên trang web hoặc blog của bạn.
* Kiểm tra các loại và kích thước quảng cáo khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho trang web hoặc blog của bạn.

** Bước 4: Theo dõi thu nhập của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu kiếm tiền với quảng cáo Google Adsense hoặc Google, bạn sẽ cần theo dõi thu nhập của mình.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Thu nhập" trong tài khoản Google AdSense của bạn.

Bạn sẽ có thể thấy số tiền bạn kiếm được, nơi quảng cáo của bạn đang được hiển thị và bao nhiêu lần nhấp mà quảng cáo của bạn đã nhận được.Bạn cũng có thể sử dụng thông tin này để theo dõi hiệu suất của quảng cáo và điều chỉnh khi cần thiết.

** Bước 5: được trả tiền **

Khi bạn đã đạt đến ngưỡng thanh toán tối thiểu, bạn sẽ có thể được trả tiền cho thu nhập của mình.Ngưỡng thanh toán tối thiểu là 100 đô la cho AdSense và 25 đô la cho quảng cáo của Google.

Bạn có thể được thanh toán bằng tiền gửi trực tiếp, kiểm tra hoặc chuyển dây.Để thiết lập phương thức thanh toán của bạn, hãy chuyển đến tab "Thanh toán" trong tài khoản Google AdSense của bạn.

**Phần kết luận**

Kiếm tiền với Google Adsense hoặc quảng cáo Google là một cách tuyệt vời để kiếm thêm thu nhập trực tuyến.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu ngay hôm nay và bắt đầu kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.

** Hashtags: **

* #google Adsense
* #Googleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Tiếp thị trực tuyến
* #Affiliatemarketing
=======================================
**How to Make Money with Google Adsense or Google Ads: Instructions for Step-by-Step for New People**

Google AdSense and Google Ads are two of the most popular ways to make money online. With AdSense, you can earn money by placing ads on your website or blog. With Google Ads, you can pay to have your ads displayed on other websites.

In this article, we'll walk you through the steps on how to make money with Google AdSense or Google Ads, step-by-step. We'll cover everything from creating an account to optimizing your ads for maximum revenue.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. To do this, visit the Google AdSense website and click the "Get Started" button. You'll then be asked to enter your email address and create a password.

Once you've created your account, you'll need to verify your website or blog. To do this, Google will send you a verification code. Once you've entered the code, your website or blog will be verified and you'll be able to start adding ads.

**Step 2: Add ads to your website or blog**

Once your website or blog is verified, you can start adding ads. To do this, go to the "AdSense" tab in your Google AdSense account and click the "Create an ad unit" button.

You'll then be asked to choose a type of ad unit. The most common type of ad unit is a banner ad, which is a rectangular ad that appears at the top or bottom of a web page. You can also choose to create a text ad, a video ad, or a display ad.

Once you've chosen a type of ad unit, you'll need to enter the dimensions of the ad unit and choose where you want it to appear on your website or blog. You can also choose the targeting options for your ads. This means you can choose to target your ads to specific demographics, interests, or keywords.

**Step 3: Optimize your ads for maximum revenue**

Once you've added ads to your website or blog, you need to optimize your ads for maximum revenue. This means you need to make sure that your ads are relevant to your audience and that they're displayed in a prominent location on your website or blog.

You can optimize your ads by using the following tips:

* Use relevant keywords in your ad titles and descriptions.
* Target your ads to specific demographics, interests, or keywords.
* Place your ads in a prominent location on your website or blog.
* Test different ad types and sizes to see what works best for your website or blog.

**Step 4: Track your earnings**

Once you've started earning money with Google AdSense or Google Ads, you'll need to track your earnings. To do this, go to the "Earnings" tab in your Google AdSense account.

You'll be able to see how much money you've earned, where your ads are being displayed, and how many clicks your ads have received. You can also use this information to track the performance of your ads and make adjustments as needed.

**Step 5: Get paid**

Once you've reached the minimum payout threshold, you'll be able to get paid for your earnings. The minimum payout threshold is $100 for AdSense and $25 for Google Ads.

You can get paid by direct deposit, check, or wire transfer. To set up your payment method, go to the "Payments" tab in your Google AdSense account.

**Conclusion**

Making money with Google AdSense or Google Ads is a great way to earn extra income online. By following the steps in this article, you can get started today and start earning money from your website or blog.

**Hashtags:**

* #Googleadsense
* #Googleads
* #MakeMoneyOnline
* #onlinemarketing
* #Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock