Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên blog DIY của bạn

#Googleadsense #Blogging #Makemoney #diy #sideHustle ##

** Cách kiếm tiền với Google AdSense trên blog của bạn **

Bạn đã có một blog?Nếu vậy, bạn có thể sử dụng Google Adsense để kiếm tiền từ nó.Google AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên blog của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Đó là một cách tuyệt vời để kiếm thêm một số tiền, và nó tương đối dễ dàng để thiết lập.Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với Google AdSense trên blog của bạn.

** 1.Đăng ký Google AdSense **

Bước đầu tiên là đăng ký Google Adsense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về blog của bạn, chẳng hạn như địa chỉ trang web của bạn và loại nội dung bạn xuất bản.Bạn cũng sẽ cần tạo một tài khoản Google Adsense.

Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ có thể tạo đơn vị quảng cáo đầu tiên của mình.

** 2.Tạo một đơn vị quảng cáo **

Một đơn vị quảng cáo là một đoạn mã mà bạn có thể thêm vào blog của mình.Mã này sẽ hiển thị quảng cáo trên blog của bạn và bạn sẽ kiếm được tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Để tạo một đơn vị AD, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Bạn sẽ cần chọn một kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm bảng xếp hạng, tòa nhà chọc trời và hình vuông.

Bạn cũng sẽ cần chọn một vị trí cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo của mình ở đầu blog, dưới cùng của blog hoặc trên thanh bên.

Khi bạn đã chọn kích thước và vị trí cho đơn vị quảng cáo của mình, bạn sẽ cần sao chép mã.

** 3.Thêm mã đơn vị quảng cáo vào blog của bạn **

Bây giờ bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn cần thêm mã vào blog của mình.

Cách dễ nhất để làm điều này là sử dụng một plugin.Có một số plugin có sẵn sẽ cho phép bạn thêm quảng cáo Google AdSense vào blog của bạn.

Khi bạn đã thêm mã vào blog của mình, bạn sẽ có thể xem quảng cáo trên blog của mình.

**4.Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense trong tài khoản AdSense của mình.

Để xem thu nhập của bạn, hãy đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào tab "Báo cáo".

Bạn sẽ có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền, bạn đã nhận được bao nhiêu lần nhấp và quảng cáo của bạn đang được hiển thị ở đâu.

** 5.Kiếm tiền blog của bạn với Google AdSense **

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ blog của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và đó là một cách tuyệt vời để kiếm thêm một số tiền.

Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền từ blog của mình, tôi khuyên bạn nên dùng thử Google Adsense.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #Viết blog
* #Làm ra tiền
* #tự LÀM LẤY
* #sideHustle
=======================================
#Googleadsense #Blogging #Makemoney #diy #sideHustle ##

**How to Make Money with Google Adsense on Your Blog**

Do you have a blog? If so, you can use Google Adsense to make money from it. Google Adsense is a program that allows you to place ads on your blog and earn money whenever someone clicks on an ad.

It's a great way to make some extra money, and it's relatively easy to set up. In this article, I'll show you how to get started with Google Adsense on your blog.

**1. Sign up for Google Adsense**

The first step is to sign up for Google Adsense. You can do this by visiting the Google Adsense website and clicking the "Get Started" button.

You'll need to provide some information about your blog, such as your website address and the type of content you publish. You'll also need to create a Google AdSense account.

Once you've signed up, you'll be able to create your first ad unit.

**2. Create an ad unit**

An ad unit is a piece of code that you can add to your blog. This code will display ads on your blog, and you'll earn money whenever someone clicks on an ad.

To create an ad unit, go to the Google Adsense website and click the "Create an Ad Unit" button.

You'll need to choose a size for your ad unit. You can choose from a variety of sizes, including leaderboard, skyscraper, and square.

You'll also need to choose a location for your ad unit. You can choose to display your ads at the top of your blog, the bottom of your blog, or in the sidebar.

Once you've chosen a size and location for your ad unit, you'll need to copy the code.

**3. Add the ad unit code to your blog**

Now that you've created your ad unit, you need to add the code to your blog.

The easiest way to do this is to use a plugin. There are a number of plugins available that will allow you to add Google Adsense ads to your blog.

Once you've added the code to your blog, you'll be able to see ads on your blog.

**4. Track your earnings**

You can track your earnings from Google Adsense in your Adsense account.

To view your earnings, log in to your Adsense account and click the "Reports" tab.

You'll be able to see how much money you've earned, how many clicks you've received, and where your ads are being displayed.

**5. Monetize your blog with Google Adsense**

Google Adsense is a great way to make money from your blog. It's easy to set up and it's a great way to earn some extra money.

If you're looking for a way to monetize your blog, I highly recommend giving Google Adsense a try.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #Blogging
* #Makemoney
* #diy
* #sideHustle

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock