Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên blogspot của bạn (2023)

Apka3t

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên blogspot của bạn (2023)

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ blog của bạn.Đây là một chương trình đơn giản cho phép bạn đặt quảng cáo trên blog của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên blog blogger của bạn.Tôi cũng sẽ chia sẻ một số mẹo về cách tối ưu hóa blog của bạn cho AdSense và kiếm được nhiều tiền hơn.

### 1. Thiết lập Google AdSense

Để thiết lập Google AdSense, bạn sẽ cần tạo một tài khoản với Trình quản lý quảng cáo của Google.Khi bạn có tài khoản, bạn có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense và nhấp vào nút "Tạo thuộc tính mới".

Trong màn hình tiếp theo, bạn sẽ cần nhập URL trang web của mình.Khi bạn đã nhập URL của mình, nhấp vào nút "Tiếp tục".

Google bây giờ sẽ xem xét trang web của bạn để đảm bảo nó đáp ứng các yêu cầu của chương trình AdSense.Điều này thường mất một vài ngày.

Khi trang web của bạn đã được phê duyệt, bạn sẽ có thể tạo các đơn vị quảng cáo AdSense của mình.Các đơn vị quảng cáo là các khối mã mà bạn đặt trên blog của bạn để hiển thị quảng cáo.

Để tạo một đơn vị AD, nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo" trong bảng điều khiển AdSense.

Trong màn hình tiếp theo, bạn sẽ cần chọn kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm:

* 250x250 pixel
* 300x250 pixel
* 728x90 pixel
* 160x600 pixel

Khi bạn đã chọn kích thước, nhấp vào nút "Tiếp tục".

Trong màn hình tiếp theo, bạn sẽ cần chọn một vị trí cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn đặt đơn vị quảng cáo của mình vào tiêu đề, chân trang hoặc thanh bên của blog của bạn.

Khi bạn đã chọn một vị trí, nhấp vào nút "Tạo".

Google bây giờ sẽ tạo mã cho đơn vị quảng cáo của bạn.Sao chép mã và dán nó vào HTML của bài đăng trên blog của bạn.

### 2. Tối ưu hóa blog của bạn cho AdSense

Khi bạn đã thiết lập Google AdSense trên blog của mình, bạn cần tối ưu hóa blog của mình cho AdSense.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng blog của bạn là:

* Được viết tốt và nhiều thông tin
* Liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn
* Được thiết kế tốt và dễ điều hướng
* Cập nhật thường xuyên

Bằng cách tối ưu hóa blog của bạn cho AdSense, bạn sẽ tăng cơ hội những người nhấp vào quảng cáo của bạn và kiếm được nhiều tiền hơn.

Dưới đây là một vài mẹo về cách tối ưu hóa blog của bạn cho AdSense:

* Viết nội dung chất lượng cao có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.
* Sử dụng các tiêu đề và mô tả từ khóa.
* Định dạng nội dung của bạn để nó dễ đọc.
* Sử dụng hình ảnh và video để phá vỡ nội dung của bạn.
* Cập nhật blog của bạn thường xuyên.

### 3. Kiếm thêm tiền với AdSense

Có một vài điều bạn có thể làm để kiếm được nhiều tiền hơn với AdSense:

* Đặt các đơn vị quảng cáo của bạn trong các khu vực giao thông cao trên blog của bạn.
* Sử dụng các kích thước và định dạng quảng cáo khác nhau.
* Thử nghiệm với các vị trí quảng cáo khác nhau.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đối tượng cụ thể.
* Sử dụng tiện ích mở rộng AdSense.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập của mình từ Google Adsense.

### 5 hashtag ở dạng#

* #google Adsense
* #Blogger
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
* #OnlineBusiness
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Blogspot (2023)

Google Adsense is a popular way to make money from your blog. It's a simple program that allows you to place ads on your blog and earn money whenever someone clicks on an ad.

In this article, I'll show you how to set up Google Adsense on your Blogger blog. I'll also share some tips on how to optimize your blog for Adsense and make more money.

### 1. Set up Google Adsense

To set up Google Adsense, you'll need to create an account with Google Ad Manager. Once you have an account, you can sign in to the AdSense dashboard and click the "Create a new property" button.

In the next screen, you'll need to enter your website's URL. Once you've entered your URL, click the "Continue" button.

Google will now review your website to make sure it meets the AdSense program requirements. This usually takes a few days.

Once your website has been approved, you'll be able to create your AdSense ad units. Ad units are the blocks of code that you place on your blog to display ads.

To create an ad unit, click the "Create an ad unit" button in the AdSense dashboard.

In the next screen, you'll need to choose a size for your ad unit. You can choose from a variety of sizes, including:

* 250x250 pixels
* 300x250 pixels
* 728x90 pixels
* 160x600 pixels

Once you've chosen a size, click the "Continue" button.

In the next screen, you'll need to choose a placement for your ad unit. You can choose to place your ad unit in the header, footer, or sidebar of your blog.

Once you've chosen a placement, click the "Create" button.

Google will now generate the code for your ad unit. Copy the code and paste it into the HTML of your blog post.

### 2. Optimize your blog for Adsense

Once you've set up Google Adsense on your blog, you need to optimize your blog for Adsense. This means making sure that your blog is:

* Well-written and informative
* Relevant to your target audience
* Well-designed and easy to navigate
* Updated regularly

By optimizing your blog for Adsense, you'll increase the chances of people clicking on your ads and earning more money.

Here are a few tips on how to optimize your blog for Adsense:

* Write high-quality content that is relevant to your target audience.
* Use keyword-rich titles and descriptions.
* Format your content so that it is easy to read.
* Use images and videos to break up your content.
* Update your blog regularly.

### 3. Make more money with Adsense

There are a few things you can do to make more money with Adsense:

* Place your ad units in high-traffic areas of your blog.
* Use different ad sizes and formats.
* Experiment with different ad placements.
* Target your ads to specific audiences.
* Use AdSense extensions.

By following these tips, you can increase your earnings from Google Adsense.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #Blogger
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing
* #OnlineBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock