Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Business Insider (Mẹo chuyên nghiệp)

phamvylamgiang

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Business Insider (Mẹo chuyên nghiệp)

**Giới thiệu**

Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Business Insider là một trang web thông tin và tin tức phổ biến có nhiều đối tượng.Điều này làm cho nó trở thành một nền tảng tuyệt vời cho các nhà xuất bản sử dụng Google Adsense để tạo doanh thu.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn một số mẹo chuyên nghiệp về cách kiếm tiền với Google Adsense trên Business Insider.Chúng tôi sẽ bao gồm các chủ đề như chọn quảng cáo phù hợp, tối ưu hóa trang web của bạn cho AdSense và theo dõi thu nhập của bạn.

** Chọn đúng quảng cáo **

Bước đầu tiên để kiếm tiền với Google Adsense là chọn đúng quảng cáo.Bạn muốn đảm bảo rằng quảng cáo có liên quan đến nội dung của bạn và họ sẽ thu hút khán giả của bạn.

Có một vài cách khác nhau để chọn quảng cáo phù hợp.Bạn có thể sử dụng công cụ Picker quảng cáo Google Adsense, sẽ giúp bạn tìm thấy quảng cáo có liên quan đến nội dung của bạn.Bạn cũng có thể sử dụng Trình chỉnh sửa Google AdSense để tạo các đơn vị quảng cáo tùy chỉnh nhắm mục tiêu từ khóa hoặc đối tượng cụ thể.

** Tối ưu hóa trang web của bạn cho AdSense **

Khi bạn đã chọn đúng quảng cáo, bạn cần tối ưu hóa trang web của mình cho AdSense.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng trang web của bạn nhanh, dễ điều hướng và nó có nội dung chất lượng cao.

Có một vài điều bạn có thể làm để tối ưu hóa trang web của mình cho AdSense.Bạn có thể cải thiện tốc độ của trang web của mình bằng cách tối ưu hóa hình ảnh của mình và sử dụng mạng phân phối nội dung (CDN).Bạn có thể làm cho trang web của bạn dễ dàng hơn để điều hướng bằng cách sử dụng một thanh điều hướng rõ ràng và súc tích.Và bạn có thể cải thiện chất lượng nội dung của mình bằng cách viết các bài viết hấp dẫn và sử dụng hình ảnh chất lượng cao.

** Theo dõi thu nhập của bạn **

Bước cuối cùng để kiếm tiền với Google Adsense là theo dõi thu nhập của bạn.Điều này sẽ giúp bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền và lưu lượng truy cập của bạn đến từ đâu.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình bằng bảng điều khiển báo cáo Google AdSense.Bảng điều khiển này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu ấn tượng quảng cáo của bạn đã nhận được, họ đã nhận được bao nhiêu lần nhấp và số tiền bạn đã kiếm được.

**Phần kết luận**

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể kiếm tiền với Google Adsense trên Business Insider.Chỉ cần nhớ chọn quảng cáo phù hợp, tối ưu hóa trang web của bạn cho AdSense và theo dõi thu nhập của bạn.

** 5 hashtags **

* #google Adsense
* #thương nhân trong cuộc
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
* #DigitalMarketing
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Business Insider (Professional Tips)

**Introduction**

Google AdSense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites. Business Insider is a popular news and information website that has a large audience. This makes it a great platform for publishers to use Google AdSense to generate revenue.

In this article, we will provide you with some professional tips on how to make money with Google AdSense on Business Insider. We will cover topics such as choosing the right ads, optimizing your website for AdSense, and tracking your earnings.

**Choosing the Right Ads**

The first step to making money with Google AdSense is to choose the right ads. You want to make sure that the ads are relevant to your content and that they will appeal to your audience.

There are a few different ways to choose the right ads. You can use the Google AdSense Ad Picker tool, which will help you find ads that are relevant to your content. You can also use the Google AdSense Editor to create custom ad units that target specific keywords or audiences.

**Optimizing Your Website for AdSense**

Once you have chosen the right ads, you need to optimize your website for AdSense. This means making sure that your website is fast, easy to navigate, and that it has high-quality content.

There are a few things you can do to optimize your website for AdSense. You can improve your website's speed by optimizing your images and using a content delivery network (CDN). You can make your website easier to navigate by using a clear and concise navigation bar. And you can improve the quality of your content by writing engaging articles and using high-quality images.

**Tracking Your Earnings**

The final step to making money with Google AdSense is to track your earnings. This will help you see how much money you are making and where your traffic is coming from.

You can track your earnings using the Google AdSense reporting dashboard. This dashboard will show you how many impressions your ads have received, how many clicks they have received, and how much money you have earned.

**Conclusion**

By following these tips, you can make money with Google AdSense on Business Insider. Just remember to choose the right ads, optimize your website for AdSense, and track your earnings.

**5 Hashtags**

* #Googleadsense
* #BusinessInsider
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing
* #DigitalMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock