Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên các bài đăng trên Instagram của bạn

..

** Cách kiếm tiền với Google AdSense trên các bài đăng trên Instagram của bạn **

Instagram là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp tiếp cận khách hàng mới và phát triển thương hiệu của họ.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng Instagram để kiếm tiền?

Với Google Adsense, bạn có thể đặt quảng cáo trên các bài đăng trên Instagram của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ tài khoản Instagram của bạn và tạo thu nhập thụ động.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên tài khoản Instagram của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

** 1.Thiết lập Google AdSense **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.Bạn cũng sẽ cần tạo một trang web hoặc ứng dụng để phục vụ quảng cáo trên.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần tạo mã AdSense.Mã này là một phần của JavaScript mà bạn sẽ cần thêm vào tiểu sử Instagram của mình.

** 2.Thêm mã AdSense vào Bio Instagram của bạn **

Để thêm mã AdSense vào BIO Instagram của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập hồ sơ Instagram của bạn và nhấp vào nút "Chỉnh sửa cấu hình".
2. Cuộn xuống phần "Trang web" và dán mã adsense của bạn vào hộp văn bản.
3. Nhấp vào nút "Lưu".

Bây giờ bạn đã thêm mã adsense vào tiểu sử Instagram của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền!

** 3.Kiếm tiền các bài đăng trên Instagram của bạn **

Khi bạn đã thêm mã AdSense vào Bio Instagram của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các bài đăng của mình.

Để làm điều này, chỉ cần tạo một bài đăng và thêm một liên kết vào trang web hoặc ứng dụng của bạn trong chú thích.Khi ai đó nhấp vào liên kết, họ sẽ được đưa đến trang web hoặc ứng dụng của bạn và bạn sẽ kiếm được tiền bất cứ khi nào họ nhấp vào quảng cáo.

Bạn cũng có thể sử dụng Instagram Stories để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ của mình.Khi bạn tạo một câu chuyện, bạn có thể thêm một liên kết vào trang web hoặc ứng dụng của bạn trong thanh nhãn dán.

**4.Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense bằng cách đăng nhập vào tài khoản AdSense của mình.Bạn sẽ có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền, bạn đã nhận được bao nhiêu lần nhấp và lưu lượng truy cập của bạn đến từ đâu.

** 5.Mẹo kiếm nhiều tiền hơn với Google AdSense **

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm thêm tiền với Google Adsense trên Instagram:

* Sử dụng hình ảnh và video chất lượng cao trong bài viết của bạn.
* Viết chú thích hấp dẫn sẽ khuyến khích mọi người nhấp vào liên kết của bạn.
* Thúc đẩy các bài viết của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội khác.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đối tượng cụ thể.
* Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập của mình từ Google Adsense trên Instagram.

** 5 hashtags **

* #google Adsense
* #instagram
* #Làm ra tiền
* #Influencermarketing
* #truyền thông xã hội
=======================================
#Googleadsense #instagram #Makemoney #Influencermarketing #socialmedia

**How to Make Money with Google Adsense on Your Instagram Posts**

Instagram is a powerful platform for businesses to reach new customers and grow their brand. But did you know that you can also use Instagram to make money?

With Google Adsense, you can place ads on your Instagram posts and earn money whenever someone clicks on an ad. It's a great way to monetize your Instagram account and generate passive income.

In this article, we'll show you how to set up Google Adsense on your Instagram account and start making money.

**1. Set up Google Adsense**

The first step is to set up a Google Adsense account. You can do this by visiting the Google Adsense website and clicking the "Get Started" button.

You'll need to provide some basic information, such as your name, email address, and payment information. You'll also need to create a website or app to serve ads on.

Once you've created your account, you'll need to generate an AdSense code. This code is a piece of JavaScript that you'll need to add to your Instagram bio.

**2. Add the AdSense code to your Instagram bio**

To add the AdSense code to your Instagram bio, follow these steps:

1. Go to your Instagram profile and click the "Edit Profile" button.
2. Scroll down to the "Website" section and paste your AdSense code into the text box.
3. Click the "Save" button.

Now that you've added the AdSense code to your Instagram bio, you're ready to start earning money!

**3. Monetize your Instagram posts**

Once you've added the AdSense code to your Instagram bio, you can start monetizing your posts.

To do this, simply create a post and add a link to your website or app in the caption. When someone clicks on the link, they'll be taken to your website or app and you'll earn money whenever they click on an ad.

You can also use Instagram Stories to promote your products or services. When you create a Story, you can add a link to your website or app in the sticker bar.

**4. Track your earnings**

You can track your earnings from Google Adsense by logging into your Adsense account. You'll be able to see how much money you've earned, how many clicks you've received, and where your traffic is coming from.

**5. Tips for making more money with Google Adsense**

Here are a few tips for making more money with Google Adsense on Instagram:

* Use high-quality images and videos in your posts.
* Write engaging captions that will encourage people to click on your links.
* Promote your posts on other social media platforms.
* Target your ads to specific audiences.
* Experiment with different ad formats.

By following these tips, you can increase your earnings from Google Adsense on Instagram.

**5 Hashtags**

* #Googleadsense
* #instagram
* #Makemoney
* #Influencermarketing
* #socialmedia

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock