Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên các video Tumblr của bạn

67figuresyear2

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên các video Tumblr của bạn

Tumblr là một nền tảng viết blog phổ biến cho phép người dùng chia sẻ văn bản, hình ảnh, video và liên kết.Nếu bạn có một blog Tumblr với nhiều lưu lượng truy cập, bạn có thể kiếm tiền bằng cách thêm quảng cáo Google AdSense vào video của mình.

Đây là cách bắt đầu:

1. ** Đăng ký Google AdSense. ** Bạn có thể đăng ký miễn phí Google Adsense.Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ có thể tạo một đơn vị quảng cáo tùy chỉnh mà bạn có thể thêm vào các video Tumblr của mình.
2. ** Thêm đơn vị quảng cáo vào video của bạn. ** Để thêm đơn vị quảng cáo vào video của bạn, hãy truy cập bảng điều khiển Tumblr của bạn và nhấp vào "Cài đặt".Sau đó, nhấp vào "Blog" và cuộn xuống phần "AdSense".Dán mã cho đơn vị quảng cáo của bạn vào trường "Mã AdSense".
3. ** Kiếm tiền video của bạn. ** Khi bạn đã thêm đơn vị quảng cáo vào video của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong tài khoản Google AdSense của mình.

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm thêm tiền với Google AdSense trên các video Tumblr của bạn:

*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn. ** Khi bạn tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và từ khóa cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn hiển thị quảng cáo có liên quan đến người xem của bạn, điều này sẽ tăng khả năng họ sẽ nhấp vào chúng.
*** Đặt quảng cáo của bạn một cách chiến lược. ** Nơi tốt nhất để đặt quảng cáo của bạn là vào đầu video của bạn, khi người xem có khả năng chú ý nhất.Bạn cũng có thể đặt quảng cáo ở giữa video của mình, nhưng hãy cẩn thận không làm gián đoạn luồng của video.
*** Tạo các video chất lượng cao. ** Video của bạn càng tốt, mọi người càng có khả năng xem chúng và nhấp vào quảng cáo của bạn.Hãy chắc chắn rằng video của bạn rất thú vị, hấp dẫn và phù hợp với khán giả của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể kiếm tiền với Google AdSense trên các video Tumblr của mình.

## hashtags:

* #Tumblr
* #Viết blog
* #google Adsense
* #Làm tiền trực tuyến
* #Video Marketing
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Tumblr Videos

Tumblr is a popular blogging platform that allows users to share text, images, videos, and links. If you have a Tumblr blog with a lot of traffic, you can make money by adding Google AdSense ads to your videos.

Here's how to get started:

1. **Sign up for Google AdSense.** You can sign up for Google AdSense for free. Once you're signed up, you'll be able to create a custom ad unit that you can add to your Tumblr videos.
2. **Add the ad unit to your videos.** To add the ad unit to your videos, go to your Tumblr dashboard and click on "Settings." Then, click on "Blog" and scroll down to the "AdSense" section. Paste the code for your ad unit into the "AdSense code" field.
3. **Monetize your videos.** Once you've added the ad unit to your videos, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad. You can track your earnings in your Google AdSense account.

Here are a few tips for making more money with Google AdSense on your Tumblr videos:

* **Target your ads.** When you create your ad unit, you can choose to target your ads to specific demographics, interests, and keywords. This will help you to show ads that are relevant to your viewers, which will increase the likelihood that they'll click on them.
* **Place your ads strategically.** The best place to place your ads is in the beginning of your videos, when viewers are most likely to be paying attention. You can also place ads in the middle of your videos, but be careful not to interrupt the flow of the video.
* **Create high-quality videos.** The better your videos are, the more likely people are to watch them and click on your ads. Make sure your videos are interesting, engaging, and relevant to your audience.

By following these tips, you can make money with Google AdSense on your Tumblr videos.

## Hashtags:

* #Tumblr
* #Blogging
* #google AdSense
* #Making money online
* #Video marketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock