Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên chiến dịch Indiegogo của bạn (2023)

annguyen849

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên chiến dịch Indiegogo của bạn (2023)

Indiegogo là một nền tảng gây quỹ cộng đồng cho phép mọi người quyên góp tiền cho các dự án của họ.Nếu bạn thành công trong việc quyên tiền vào Indiegogo, bạn có thể sử dụng Google Adsense để kiếm tiền từ trang chiến dịch của mình và kiếm tiền từ quảng cáo.

Dưới đây là cách thiết lập Google AdSense trên trang chiến dịch Indiegogo của bạn:

1. ** Đăng ký Google AdSense. ** Bạn có thể đăng ký miễn phí Google Adsense.Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ có thể tạo một đơn vị quảng cáo mà bạn có thể đặt trên trang chiến dịch Indiegogo của mình.
2. ** Thêm đơn vị quảng cáo của bạn vào trang chiến dịch Indiegogo của bạn. ** Để thêm đơn vị quảng cáo của bạn vào trang chiến dịch Indiegogo của bạn, đăng nhập vào tài khoản Indiegogo của bạn và nhấp vào tab "Chiến dịch".Sau đó, nhấp vào nút "Chỉnh sửa" cho chiến dịch của bạn.Trong phần "Tiếp thị", bạn sẽ thấy một phần cho "AdSense".Nhấp vào nút "Thêm AdSense" và nhập mã đơn vị quảng cáo của bạn.
3. ** Định cấu hình đơn vị quảng cáo của bạn. ** Bạn có thể định cấu hình đơn vị quảng cáo của mình để hiển thị các loại quảng cáo khác nhau, chẳng hạn như quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh hoặc quảng cáo video.Bạn cũng có thể đặt ngân sách cho đơn vị quảng cáo của mình và chọn tần suất quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện.

Khi bạn đã thiết lập đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo trên trang chiến dịch Indiegogo của mình.Google Adsense sẽ trả tiền cho bạn cho các nhấp chuột trên quảng cáo của bạn hoặc để có ấn tượng (nếu bạn chọn bật giá thầu CPM).

Dưới đây là một số mẹo để tối đa hóa thu nhập của bạn từ Google AdSense trên trang chiến dịch Indiegogo của bạn:

*** Đặt đơn vị quảng cáo của bạn ở một vị trí nổi bật trên trang chiến dịch của bạn. ** Điều này sẽ khiến mọi người sẽ thấy quảng cáo của bạn và nhấp vào chúng.
*** Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả của đơn vị quảng cáo của bạn. ** Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được hiển thị cho những người thực sự quan tâm đến chúng.
*** Kiểm tra các định dạng và vị trí quảng cáo khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho chiến dịch của bạn. ** Không phải tất cả các định dạng quảng cáo đều được tạo bằng nhau và không phải tất cả các vị trí đều có hiệu quả như nhau.Thử nghiệm với các tùy chọn khác nhau để tìm ra những tùy chọn tạo ra nhiều doanh thu nhất cho chiến dịch của bạn.

Google Adsense có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang chiến dịch Indiegogo của bạn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tối đa hóa thu nhập của mình và tận dụng tối đa cơ hội này.

## hashtags

* #CrowDfunding
* #indiegogo
* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Tiếp thị
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Indiegogo Campaign (2023)

Indiegogo is a crowdfunding platform that allows people to raise money for their projects. If you're successful in raising money on Indiegogo, you can use Google Adsense to monetize your campaign page and earn money from ads.

Here's how to set up Google Adsense on your Indiegogo campaign page:

1. **Sign up for Google Adsense.** You can sign up for Google Adsense for free. Once you're signed up, you'll be able to create an ad unit that you can place on your Indiegogo campaign page.
2. **Add your ad unit to your Indiegogo campaign page.** To add your ad unit to your Indiegogo campaign page, log in to your Indiegogo account and click on the "Campaigns" tab. Then, click on the "Edit" button for your campaign. In the "Marketing" section, you'll see a section for "AdSense." Click on the "Add AdSense" button and enter your ad unit code.
3. **Configure your ad unit.** You can configure your ad unit to show different types of ads, such as text ads, image ads, or video ads. You can also set a budget for your ad unit and choose how often your ads will appear.

Once you've set up your ad unit, you can start earning money from ads on your Indiegogo campaign page. Google Adsense will pay you for clicks on your ads, or for impressions (if you choose to enable CPM bidding).

Here are some tips for maximizing your earnings from Google Adsense on your Indiegogo campaign page:

* **Place your ad unit in a prominent location on your campaign page.** This will make it more likely that people will see your ads and click on them.
* **Use relevant keywords in your ad unit's title and description.** This will help to ensure that your ads are shown to people who are actually interested in them.
* **Test different ad formats and placements to see what works best for your campaign.** Not all ad formats are created equal, and not all placements are equally effective. Experiment with different options to find the ones that generate the most revenue for your campaign.

Google Adsense can be a great way to earn money from your Indiegogo campaign page. By following these tips, you can maximize your earnings and make the most of this opportunity.

## Hashtags

* #CrowDfunding
* #indiegogo
* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #marketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock