Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên cửa hàng Hugo của bạn (2023)

phonglanlekim

** Cách kiếm tiền với Google AdSense trên cửa hàng Hugo của bạn (2023) **

Hugo là một trình tạo trang web tĩnh hoàn hảo để tạo ra các trang web đẹp và hiệu suất.Nó cũng dễ sử dụng, làm cho nó trở thành một lựa chọn tuyệt vời cho người mới bắt đầu.Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền với cửa hàng Hugo của mình, Google Adsense là một lựa chọn tuyệt vời.AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

** Thiết lập Google AdSense **

Để thiết lập Google AdSense trên cửa hàng Hugo của bạn, bạn sẽ cần tạo tài khoản AdSense và tạo mã AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trên trang web của Google Adsense.Khi bạn có mã adsense, bạn có thể thêm nó vào cửa hàng Hugo của mình bằng cách làm theo các bước sau:

1. Mở dự án Hugo của bạn trong trình soạn thảo văn bản của bạn.
2. Chuyển đến tệp `config.toml` và thêm các dòng sau:

`` `
[params]
google_adsense_id = "<Burdsense-id>"
`` `

3. Lưu tệp `config.toml`.
4. Chạy lệnh sau để xây dựng trang web Hugo của bạn:

`` `
Hugo xây dựng
`` `

5. Tải nội dung của thư mục `` public` lên máy chủ web của bạn.

** Thêm đơn vị quảng cáo vào cửa hàng Hugo của bạn **

Khi bạn đã thêm mã AdSense của mình vào cửa hàng Hugo của mình, bạn có thể bắt đầu thêm các đơn vị quảng cáo vào các trang của mình.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng đoạn mã sau:

`` `
{{<adsense 300 250>}}
`` `

Đoạn mã này sẽ thêm một đơn vị quảng cáo 300x250 vào trang của bạn.Bạn có thể thay đổi kích thước của đơn vị quảng cáo bằng cách thay đổi các tham số `width` và` height`.

** Theo dõi thu nhập adsense của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập AdSense của mình bằng cách đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn.Bạn có thể thấy số tiền bạn kiếm được, số lần nhấp của bạn đã nhận được và hơn thế nữa.

** Kiếm tiền với Google AdSense trên cửa hàng Hugo của bạn **

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền với cửa hàng Hugo của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể dễ dàng thiết lập AdSense trên cửa hàng của mình và bắt đầu kiếm tiền.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Hugo
* #Hugostore
* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
=======================================
**How to Make Money with Google Adsense on Your Hugo Store (2023)**

Hugo is a static site generator that's perfect for creating beautiful and performant websites. It's also easy to use, making it a great option for beginners. If you're looking to make money with your Hugo store, Google Adsense is a great option. Adsense is a program that allows you to place ads on your website and earn money whenever someone clicks on an ad.

**Setting Up Google Adsense**

To set up Google Adsense on your Hugo store, you'll need to create an Adsense account and generate an Adsense code. You can do this by following the instructions on the Google Adsense website. Once you have your Adsense code, you can add it to your Hugo store by following these steps:

1. Open your Hugo project in your text editor.
2. Go to the `config.toml` file and add the following lines:

```
[params]
google_adsense_id = "<your-adsense-id>"
```

3. Save the `config.toml` file.
4. Run the following command to build your Hugo site:

```
hugo build
```

5. Upload the contents of the `public` directory to your web server.

**Adding Ad Units to Your Hugo Store**

Once you've added your Adsense code to your Hugo store, you can start adding ad units to your pages. To do this, you can use the following code snippet:

```
{{< adsense 300 250 >}}
```

This code snippet will add a 300x250 ad unit to your page. You can change the size of the ad unit by changing the `width` and `height` parameters.

**Tracking Your Adsense Earnings**

You can track your Adsense earnings by logging into your Adsense account. You can see how much money you've earned, how many clicks your ads have received, and more.

**Making Money with Google Adsense on Your Hugo Store**

Google Adsense is a great way to make money with your Hugo store. By following the steps in this guide, you can easily set up Adsense on your store and start earning money.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Hugo
* #Hugostore
* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock