Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên diễn đàn của bạn (2023)

Ebayhangtuixach

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên diễn đàn của bạn (2023)

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ diễn đàn của bạn.Đó là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên diễn đàn của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

### 1. Tạo tài khoản Google AdSense

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/start/).

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh trang web của mình.Điều này có thể được thực hiện bằng cách thêm một đoạn mã nhỏ vào HTML của diễn đàn của bạn.

### 2. Thêm quảng cáo adsense vào diễn đàn của bạn

Khi trang web của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo AdSense vào diễn đàn của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách đi đến [Bảng điều khiển AdSense] (https://www.google.com/adsense/my-ads/) và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một kích thước cho đơn vị quảng cáo của bạn.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm bảng xếp hạng, tòa nhà chọc trời và hình chữ nhật trung bình.

Khi bạn đã chọn kích thước, bạn sẽ cần sao chép mã cho đơn vị quảng cáo của mình.Sau đó, bạn có thể dán mã này vào HTML của diễn đàn.

### 3. Bắt đầu kiếm tiền!

Khi bạn đã thêm quảng cáo AdSense vào diễn đàn của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.

### Mẹo kiếm nhiều tiền hơn với AdSense

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm nhiều tiền hơn với AdSense:

* Đặt quảng cáo của bạn trong các khu vực lưu lượng truy cập cao của diễn đàn của bạn.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các tiêu đề và mô tả quảng cáo của bạn.
* Thử nghiệm với các kích thước và định dạng quảng cáo khác nhau.
* Quảng cáo diễn đàn của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các trang web khác.

### Phần kết luận

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ diễn đàn của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền ngay lập tức!

## 5 hashtag ở dạng #

* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #forummarketing
* #Affiliatemarketing
* #OnlineBusiness
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Forum (2023)

Google AdSense is a great way to make money from your forum. It's a program that allows you to place ads on your site and earn money whenever someone clicks on an ad.

In this article, I'll show you how to set up Google AdSense on your forum and start making money.

### 1. Create a Google AdSense account

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the [Google AdSense website](https://www.google.com/adsense/start/).

Once you've created an account, you'll need to verify your website. This can be done by adding a small piece of code to your forum's HTML.

### 2. Add AdSense ads to your forum

Once your website is verified, you can start adding AdSense ads to your forum. You can do this by going to the [AdSense dashboard](https://www.google.com/adsense/my-ads/) and clicking on the "Create an ad unit" button.

You'll then be asked to choose a size for your ad unit. You can choose from a variety of sizes, including leaderboard, skyscraper, and medium rectangle.

Once you've chosen a size, you'll need to copy the code for your ad unit. You can then paste this code into your forum's HTML.

### 3. Start earning money!

Once you've added AdSense ads to your forum, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad. You can track your earnings in the AdSense dashboard.

### Tips for making more money with AdSense

Here are a few tips for making more money with AdSense:

* Place your ads in high-traffic areas of your forum.
* Use relevant keywords in your ad titles and descriptions.
* Experiment with different ad sizes and formats.
* Promote your forum on social media and other websites.

### Conclusion

Google AdSense is a great way to make money from your forum. By following the steps in this article, you can start earning money in no time!

## 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #forummarketing
* #Affiliatemarketing
* #OnlineBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock