Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Discord (2023)

BRLOG5678

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Discord (2023)

Discord là một ứng dụng trò chuyện phổ biến cho các game thủ, nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng nó để kiếm tiền không?Với Google AdSense, bạn có thể hiển thị quảng cáo trên máy chủ Discord của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Đây là cách bắt đầu:

1. ** Tạo một máy chủ Discord. ** Nếu bạn chưa có máy chủ Discord, bạn có thể tạo một máy chủ miễn phí.
2. ** Kích hoạt Google AdSense. ** Để bật Google AdSense trên máy chủ Discord của bạn, hãy truy cập cài đặt máy chủ Discord của bạn và nhấp vào "Tích hợp".Sau đó, nhấp vào "Google AdSense" và làm theo hướng dẫn để kết nối tài khoản Google AdSense của bạn.
3. ** Đặt quảng cáo trên máy chủ của bạn. ** Khi bạn đã kết nối tài khoản Google AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên máy chủ của mình.Để làm điều này, hãy truy cập cài đặt máy chủ Discord của bạn và nhấp vào "Ngoại hình".Sau đó, nhấp vào "Chủ đề" và cuộn xuống phần "Quảng cáo".Tại đây, bạn có thể chọn nơi bạn muốn hiển thị quảng cáo trên máy chủ của mình.

Đó là nó!Khi bạn đã đặt quảng cáo trên máy chủ của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

** Dưới đây là một số mẹo kiếm được nhiều tiền hơn với Google Adsense trên Discord: **

*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn. ** Quảng cáo của bạn càng phù hợp với khán giả của bạn, mọi người càng có khả năng nhấp vào chúng.Khi bạn đang tạo các chiến dịch quảng cáo của mình, hãy đảm bảo nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến những người quan tâm đến các sản phẩm hoặc dịch vụ mà bạn đang bán.
*** Sử dụng hình ảnh chất lượng cao. ** Khi bạn đang tạo quảng cáo của mình, hãy sử dụng hình ảnh chất lượng cao sẽ thu hút sự chú ý của mọi người.Mọi người có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo nếu họ quan tâm đến sản phẩm hoặc dịch vụ đang được quảng cáo.
*** Viết bản sao hấp dẫn. ** Bản sao mà bạn sử dụng trong quảng cáo của bạn phải rõ ràng, súc tích và thuyết phục.Mọi người cần có khả năng hiểu những gì bạn cung cấp và tại sao họ nên nhấp vào quảng cáo của bạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Discord
* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #ChatApp
* #Gamers
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Discord (2023)

Discord is a popular chat app for gamers, but did you know that you can also use it to make money? With Google Adsense, you can display ads on your Discord server and earn money whenever someone clicks on an ad.

Here's how to get started:

1. **Create a Discord server.** If you don't already have a Discord server, you can create one for free.
2. **Enable Google Adsense.** To enable Google Adsense on your Discord server, go to your Discord server settings and click "Integrations." Then, click "Google Adsense" and follow the instructions to connect your Google Adsense account.
3. **Place ads on your server.** Once you've connected your Google Adsense account, you can start placing ads on your server. To do this, go to your Discord server settings and click "Appearance." Then, click "Theme" and scroll down to the "Ads" section. Here, you can choose where you want to display ads on your server.

That's it! Once you've placed ads on your server, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad.

**Here are some tips for making more money with Google Adsense on Discord:**

* **Target your ads.** The more relevant your ads are to your audience, the more likely people are to click on them. When you're creating your ad campaigns, make sure to target your ads to people who are interested in the products or services that you're selling.
* **Use high-quality images.** When you're creating your ads, use high-quality images that will catch people's attention. People are more likely to click on an ad if they're interested in the product or service that's being advertised.
* **Write compelling copy.** The copy that you use in your ads should be clear, concise, and persuasive. People need to be able to understand what you're offering and why they should click on your ad.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Discord
* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #ChatApp
* #Gamers

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock