Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Hubpages (2023)

..

** Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Hubpages (2023) **

HubPages là một nền tảng viết blog phổ biến cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo Google AdSense trên nội dung của mình.Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên blog Hubpages của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ lưu lượng truy cập của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Hubpages **

Nếu bạn chưa có tài khoản HubPages, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí bằng cách truy cập trang web HubPages.Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn có thể bắt đầu tạo blog của mình.

** 2.Thêm Google AdSense vào blog của bạn **

Khi bạn đã tạo blog của mình, bạn có thể thêm Google AdSense vào đó bằng cách làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang web Google Adsense và đăng nhập vào tài khoản của bạn.
2. Nhấp vào nút ** Tạo tài khoản AdSense **.
3. Nhập URL trang web của bạn và nhấp vào nút ** Tiếp tục **.
4. Chọn sản phẩm ** adsense của bạn **.
5. Chọn định dạng quảng cáo ** adsense của bạn **.
6. Nhập chi tiết thanh toán ** adsense của bạn **.
7. Nhấp vào nút ** Lưu và tiếp tục **.

Google Adsense hiện sẽ xem xét trang web của bạn và, nếu được phê duyệt, bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên blog của mình.

** 3.Kiếm tiền nội dung của bạn với Google AdSense **

Khi blog của bạn đã được phê duyệt cho Google AdSense, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của mình bằng cách hiển thị quảng cáo trên các trang của bạn.Để làm điều này, bạn cần thêm các đơn vị quảng cáo AdSense vào nội dung của bạn.

Có một vài cách khác nhau để thêm các đơn vị quảng cáo AdSense vào nội dung của bạn.Bạn có thể:

* Thêm một đơn vị quảng cáo AdSense vào đầu các bài đăng trên blog của bạn.
* Thêm một đơn vị quảng cáo AdSense vào cuối bài đăng trên blog của bạn.
* Thêm một đơn vị quảng cáo AdSense vào thanh bên của blog của bạn.

Bạn cũng có thể sử dụng công cụ Picker quảng cáo AdSense để tìm những nơi tốt nhất để đặt quảng cáo của bạn trên blog của bạn.

**4.Theo dõi thu nhập của bạn với Google AdSense **

Google Adsense cung cấp cho bạn một số công cụ để theo dõi thu nhập của bạn.Bạn có thể sử dụng các công cụ này để xem bạn đang kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình, nơi quảng cáo của bạn đang được hiển thị và quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất.

Để truy cập các báo cáo Google AdSense của bạn, hãy đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào tab ** Báo cáo **.

** 5.Tối ưu hóa blog của bạn cho Google AdSense **

Có một số điều bạn có thể làm để tối ưu hóa blog của mình cho Google Adsense.Bao gồm các:

* Viết nội dung chất lượng cao có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.
* Sử dụng các tiêu đề và mô tả giàu từ khóa.
* Thúc đẩy blog của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Gửi blog của bạn cho các thư mục.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền từ Google Adsense trên blog Hubpages của bạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #MAKemoneyWithGoogLeadSense
* #HubPages
* #viết blog
* #Passiveincome
* #OnlineBusiness
=======================================
#MAKemoneyWithGoogLeadSense #HubPages #Blogging #Passiveincome #OnlineBusiness ##

**How to Make Money with Google Adsense on Hubpages (2023)**

Hubpages is a popular blogging platform that allows you to make money by displaying Google AdSense ads on your content. In this article, I will show you how to set up Google AdSense on your Hubpages blog and start earning money from your traffic.

**1. Create a Hubpages account**

If you don't already have a Hubpages account, you can create one for free by visiting the Hubpages website. Once you have created an account, you can start creating your blog.

**2. Add Google AdSense to your blog**

Once you have created your blog, you can add Google AdSense to it by following these steps:

1. Go to the Google AdSense website and sign in to your account.
2. Click the **Create an AdSense account** button.
3. Enter your website's URL and click the **Continue** button.
4. Select your **AdSense product**.
5. Choose your **AdSense ad format**.
6. Enter your **AdSense payment details**.
7. Click the **Save and continue** button.

Google AdSense will now review your website and, if approved, you will be able to start displaying ads on your blog.

**3. Monetize your content with Google AdSense**

Once your blog has been approved for Google AdSense, you can start monetizing your content by displaying ads on your pages. To do this, you need to add AdSense ad units to your content.

There are a few different ways to add AdSense ad units to your content. You can:

* Add an AdSense ad unit to the top of your blog posts.
* Add an AdSense ad unit to the bottom of your blog posts.
* Add an AdSense ad unit to the sidebar of your blog.

You can also use the AdSense Ad Picker tool to find the best places to place your ads on your blog.

**4. Track your earnings with Google AdSense**

Google AdSense provides you with a number of tools to track your earnings. You can use these tools to see how much money you are making from your ads, where your ads are being displayed, and which ads are performing the best.

To access your Google AdSense reports, log in to your AdSense account and click the **Reports** tab.

**5. Optimize your blog for Google AdSense**

There are a number of things you can do to optimize your blog for Google AdSense. These include:

* Writing high-quality content that is relevant to your target audience.
* Using keyword-rich titles and descriptions.
* Promoting your blog on social media.
* Submitting your blog to directories.

By following these tips, you can increase your chances of earning money from Google AdSense on your Hubpages blog.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #MAKemoneyWithGoogLeadSense
* #HubPages
* #Blogging
* #Passiveincome
* #OnlineBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock