Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên kênh Trovo của bạn (2023)

huubinhheynow

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên kênh Trovo của bạn (2023)

Trovo là một nền tảng phát trực tiếp cho phép người dùng xem và tương tác với nội dung trực tiếp từ những người sáng tạo trên khắp thế giới.Google AdSense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web và ứng dụng của họ.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên kênh Trovo của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Trovo

Nếu bạn chưa có tài khoản Trovo, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí bằng cách truy cập trang web Trovo.Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn có thể bắt đầu phát trực tiếp nội dung trực tiếp vào kênh của mình.

### 2. Kích hoạt Google AdSense trên kênh Trovo của bạn

Để kích hoạt Google AdSense trên kênh Trovo của bạn, trước tiên bạn sẽ cần tạo một tài khoản AdSense.Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn có thể liên kết nó với kênh Trovo của mình bằng cách làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang web Trovo và đăng nhập vào tài khoản của bạn.
2. Nhấp vào biểu tượng ** Cài đặt ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.
3. Nhấp vào tab ** Kiếm tiền **.
4. Nhấp vào nút ** Bật AdSense **.
5. Nhập ID tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút ** Lưu **.

### 3. Đặt quảng cáo adsense trên kênh Trovo của bạn

Khi bạn đã bật Google AdSense trên kênh Trovo của mình, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên các luồng của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một đoạn mã mà bạn có thể thêm vào mã HTML của luồng.

Để tạo một đơn vị AD, bạn có thể sử dụng Trình quản lý quảng cáo Google AdSense.Khi bạn đã tạo một đơn vị quảng cáo, bạn có thể sao chép mã và dán nó vào mã HTML của luồng của bạn.

### 4. Bắt đầu kiếm tiền từ kênh Trovo của bạn

Khi bạn đã đặt quảng cáo AdSense trên kênh Trovo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của mình.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào số lượng quảng cáo được hiển thị trên các luồng của bạn và tốc độ nhấp qua của các quảng cáo đó.

### Phần kết luận

Trovo là một nền tảng tuyệt vời cho người sáng tạo kiếm tiền từ các luồng của họ.Bằng cách cho phép Google AdSense trên kênh Trovo của bạn, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của mình ngay hôm nay.

### 5 hashtags

* #Trovo
* #Live streaming
* #google Adsense
* #Monetization
* #Làm ra tiền
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Trovo Channel (2023)

Trovo is a live streaming platform that allows users to watch and interact with live content from creators around the world. Google AdSense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites and apps. In this guide, we will show you how to set up Google AdSense on your Trovo channel and start earning money from your streams.

### 1. Create a Trovo Account

If you don't already have a Trovo account, you can create one for free by visiting the Trovo website. Once you have created an account, you can start streaming live content to your channel.

### 2. Enable Google AdSense on Your Trovo Channel

To enable Google AdSense on your Trovo channel, you will need to first create an AdSense account. Once you have created an AdSense account, you can link it to your Trovo channel by following these steps:

1. Go to the Trovo website and log in to your account.
2. Click on the **Settings** icon in the top right corner of the screen.
3. Click on the **Monetization** tab.
4. Click on the **Enable AdSense** button.
5. Enter your AdSense account ID and click on the **Save** button.

### 3. Place AdSense Ads on Your Trovo Channel

Once you have enabled Google AdSense on your Trovo channel, you can start placing ads on your streams. To do this, you will need to create an ad unit. An ad unit is a piece of code that you can add to your stream's HTML code.

To create an ad unit, you can use the Google AdSense Ad Manager. Once you have created an ad unit, you can copy the code and paste it into your stream's HTML code.

### 4. Start Earning Money from Your Trovo Channel

Once you have placed AdSense ads on your Trovo channel, you can start earning money from your streams. The amount of money you earn will depend on the number of ads that are displayed on your streams and the click-through rate of those ads.

### Conclusion

Trovo is a great platform for creators to make money from their streams. By enabling Google AdSense on your Trovo channel, you can start earning money from your streams today.

### 5 Hashtags

* #Trovo
* #livestreaming
* #Googleadsense
* #Monetization
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock