Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Kênh trực tiếp Bigo của bạn (2023)

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Kênh Bigo trực tiếp của bạn (2023)

**Giới thiệu**

Bigo Live là một nền tảng phát trực tiếp phổ biến cho phép người dùng phát sóng đến khán giả toàn cầu.Mặc dù nhiều người sử dụng Bigo sống cho vui, nhưng cũng có thể kiếm tiền từ nền tảng bằng cách sử dụng Google Adsense.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên Kênh Bigo Live của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** Bước 2: Kết nối kênh trực tiếp Bigo của bạn với Google AdSense **

Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn có thể kết nối kênh trực tiếp Bigo của mình với Google Adsense.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản Bigo Live của bạn.
2. Nhấp vào biểu tượng "Cài đặt" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.
3. Nhấp vào tab "Kiếm tiền".
4. Nhấp vào nút "Google AdSense".
5. Nhập ID Google AdSense của bạn và nhấp vào nút "Kết nối".

** Bước 3: Bật quảng cáo trên kênh trực tiếp Bigo của bạn **

Khi bạn đã kết nối kênh Bigo Live của mình với Google AdSense, bạn cần bật quảng cáo trên kênh của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản Bigo Live của bạn.
2. Nhấp vào biểu tượng "Cài đặt" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.
3. Nhấp vào tab "Kiếm tiền".
4. Nhấp vào thanh trượt "Quảng cáo" để bật quảng cáo.

** Bước 4: Bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của bạn **

Khi bạn đã bật quảng cáo trên kênh Bigo Live, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của mình.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào số lượng người xem bạn có và loại quảng cáo được hiển thị trên luồng của bạn.

**Phần kết luận**

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng thiết lập Google AdSense trên kênh Bigo Live của mình và bắt đầu kiếm tiền từ các luồng của mình.

** Mẹo thưởng: ** Nếu bạn muốn tăng thu nhập từ Google Adsense, bạn có thể thử sử dụng mạng quảng cáo của bên thứ ba như Admob.Admob cho phép bạn hiển thị quảng cáo có liên quan hơn trên luồng của mình, điều này có thể dẫn đến tỷ lệ nhấp cao hơn và nhiều doanh thu hơn.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Bigolive
* #Live streaming
* #google Adsense
* #Monetization
* #Làm ra tiền
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Live Bigo Channel (2023)

**Introduction**

Bigo Live is a popular live streaming platform that allows users to broadcast themselves to a global audience. While many people use Bigo Live for fun, it is also possible to make money from the platform by using Google AdSense.

In this article, we will show you how to set up Google AdSense on your Bigo Live channel and start earning money from your streams.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

Once you have created an account, you will need to verify your email address.

**Step 2: Connect your Bigo Live channel to Google AdSense**

Once you have verified your email address, you can connect your Bigo Live channel to Google AdSense. To do this, follow these steps:

1. Log in to your Bigo Live account.
2. Click on the "Settings" icon in the top right corner of the screen.
3. Click on the "Monetization" tab.
4. Click on the "Google AdSense" button.
5. Enter your Google AdSense ID and click on the "Connect" button.

**Step 3: Enable ads on your Bigo Live channel**

Once you have connected your Bigo Live channel to Google AdSense, you need to enable ads on your channel. To do this, follow these steps:

1. Log in to your Bigo Live account.
2. Click on the "Settings" icon in the top right corner of the screen.
3. Click on the "Monetization" tab.
4. Click on the "Ads" slider to enable ads.

**Step 4: Start earning money from your streams**

Once you have enabled ads on your Bigo Live channel, you will start earning money from your streams. The amount of money you earn will depend on the number of viewers you have and the type of ads that are shown on your stream.

**Conclusion**

By following these steps, you can easily set up Google AdSense on your Bigo Live channel and start earning money from your streams.

**Bonus tip:** If you want to increase your earnings from Google AdSense, you can try using a third-party ad network like AdMob. AdMob allows you to display more relevant ads on your stream, which can lead to higher click-through rates and more revenue.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Bigolive
* #livestreaming
* #Googleadsense
* #Monetization
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock