Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên kênh YouTube của bạn vào năm 2023

..

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn cũng có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua Google Adsense.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập AdSense trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các video của bạn.

** 1.Thiết lập Google AdSense **

Bước đầu tiên là thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập ** YouTube Studio ** và nhấp vào việc kiếm tiền ** **.Sau đó, nhấp vào ** Bật ** bên cạnh ** AdSense **.

Bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản Google AdSense của mình hoặc tạo tài khoản mới nếu bạn chưa có.Khi bạn đã đăng nhập, bạn sẽ cần nhập thông tin thanh toán AdSense của mình.

** 2.Đặt quảng cáo trên video của bạn **

Khi bạn đã thiết lập AdSense, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập ** YouTube Studio ** và nhấp vào ** Trình quản lý video **.Sau đó, chọn video bạn muốn thêm quảng cáo vào và nhấp vào ** Chỉnh sửa **.

Trong tab ** kiếm tiền **, bạn sẽ thấy một phần có tên ** Cài đặt quảng cáo **.Đây là nơi bạn có thể chọn nơi trên video bạn muốn đặt quảng cáo.Bạn có thể chọn đặt quảng cáo trước, trong hoặc sau video của bạn hoặc bạn có thể đặt chúng vào lớp phủ của video.

** 3.Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ AdSense trong ** YouTube Studio **.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** kiếm tiền ** và nhấp vào ** Thu nhập **.Bạn sẽ thấy một biểu đồ thu nhập của bạn theo thời gian, cũng như sự cố thu nhập của bạn theo quốc gia và loại quảng cáo.

**4.Mẹo kiếm nhiều tiền hơn với AdSense **

Có một vài điều bạn có thể làm để kiếm được nhiều tiền hơn với AdSense trên kênh YouTube của bạn:

*** Tạo video chất lượng cao **.Càng nhiều người xem video của bạn, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền từ AdSense.Hãy chắc chắn rằng video của bạn là thú vị, hấp dẫn và nhiều thông tin.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn **.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến nhân khẩu học, sở thích và địa điểm cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn hiển thị quảng cáo có liên quan đến người xem của bạn và nhiều khả năng được nhấp vào.
*** Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau **.Có nhiều loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể đặt trên video của mình.Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất cho kênh của bạn.

** 5.Phần kết luận**

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng thu nhập của mình và bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay hôm nay.

## hashtags

* #MAKemoneyOutube
* #Youtubemonetization
* #google Adsense
* #youtubetips
* #Youtubearnings
=======================================
#makemoneyonyoutube #Youtubemonetization #Googleadsense #youtubetips #youtubeearnings ## How to Make Money with Google Adsense on Your YouTube Channel in 2023

YouTube is a great platform to share your videos with the world, and you can also make money from your channel through Google AdSense. In this article, we'll show you how to set up AdSense on your YouTube channel and start earning money from your videos.

**1. Set up Google AdSense**

The first step is to set up Google AdSense on your YouTube channel. To do this, go to the **YouTube Studio** and click **Monetization**. Then, click **Enable** next to **AdSense**.

You'll need to sign in to your Google AdSense account or create a new account if you don't have one already. Once you're signed in, you'll need to enter your AdSense payment information.

**2. Place ads on your videos**

Once you've set up AdSense, you can start placing ads on your videos. To do this, go to the **YouTube Studio** and click **Video Manager**. Then, select the video you want to add ads to and click **Edit**.

Under the **Monetization** tab, you'll see a section called **Ad Settings**. This is where you can choose where on your video you want to place ads. You can choose to place ads before, during, or after your video, or you can place them in the video's overlay.

**3. Track your earnings**

You can track your earnings from AdSense in the **YouTube Studio**. To do this, go to the **Monetization** tab and click **Earnings**. You'll see a graph of your earnings over time, as well as a breakdown of your earnings by country and ad type.

**4. Tips for making more money with AdSense**

There are a few things you can do to make more money with AdSense on your YouTube channel:

* **Create high-quality videos**. The more people who watch your videos, the more money you'll make from AdSense. Make sure your videos are interesting, engaging, and informative.
* **Target your ads**. You can target your ads to specific demographics, interests, and locations. This will help you to show ads that are relevant to your viewers and more likely to be clicked on.
* **Experiment with different ad formats**. There are different types of ads that you can place on your videos. Experiment with different ad formats to see which ones work best for your channel.

**5. Conclusion**

Google AdSense is a great way to make money from your YouTube channel. By following these tips, you can increase your earnings and start making money from your videos today.

## Hashtags

* #makemoneyonyoutube
* #Youtubemonetization
* #Googleadsense
* #youtubetips
* #youtubeearnings

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock