Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên tài khoản Tumblr của bạn (2023)

kyanhkkkkk

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên tài khoản Tumblr của bạn (2023)

Tumblr là một nền tảng viết blog phổ biến cho phép người dùng chia sẻ văn bản, hình ảnh, video và liên kết.Đó là một cách tuyệt vời để thể hiện bản thân và kết nối với người khác, nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền từ tài khoản Tumblr của mình không?

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Google AdSense để kiếm tiền từ blog Tumblr của bạn.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến việc tạo quảng cáo hiệu quả.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm thêm một số tiền mặt, hãy tiếp tục đọc!

** 1.Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google AdSense.Điều này là miễn phí để làm, và bạn có thể đăng ký ở đây.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh trang web của mình.Đây là một quá trình đơn giản liên quan đến việc thêm một đoạn mã nhỏ vào blog Tumblr của bạn.

** 2.Tạo quảng cáo hiệu quả **

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo.Google AdSense cung cấp nhiều định dạng quảng cáo để lựa chọn, bao gồm quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh và quảng cáo video.

Khi chọn định dạng quảng cáo, điều quan trọng là phải xem xét nội dung của blog của bạn và đối tượng bạn đang nhắm mục tiêu.Ví dụ: nếu bạn viết blog về thời trang, bạn có thể muốn sử dụng quảng cáo hình ảnh của quần áo.

** 3.Đặt quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn cần đặt chúng trên blog của bạn.Google AdSense làm cho điều này dễ dàng bằng cách cung cấp nhiều tùy chọn vị trí quảng cáo.

Bạn có thể chọn đặt quảng cáo của mình vào thanh bên, trong tiêu đề hoặc trong các bài đăng trên blog của bạn.Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể dựa trên sở thích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.

**4.Theo dõi thu nhập của bạn **

Google Adsense cung cấp một bảng điều khiển nơi bạn có thể theo dõi thu nhập của mình.Thông tin này có thể giúp bạn tối ưu hóa quảng cáo của mình và kiếm được nhiều tiền hơn.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình theo ngày, tuần, tháng hoặc năm.Bạn cũng có thể thấy có bao nhiêu lần hiển thị quảng cáo của bạn đã nhận được và bao nhiêu lần nhấp họ đã tạo.

** 5.Bắt đầu từ hôm nay!**

Kiếm tiền với Google AdSense trên blog Tumblr của bạn thật dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước này, và bạn sẽ hoạt động và chạy ngay lập tức.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Tumblr
* #Viết blog
* #Làm ra tiền
* #google Adsense
* #Affiliatemarketing
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Tumblr Account (2023)

Tumblr is a popular blogging platform that allows users to share text, images, videos, and links. It's a great way to express yourself and connect with others, but did you know that you can also make money from your Tumblr account?

In this article, I'll show you how to use Google AdSense to monetize your Tumblr blog. I'll cover everything from setting up your account to creating effective ads. So if you're ready to start earning some extra cash, keep reading!

**1. Set up your Google AdSense account**

The first step is to set up a Google AdSense account. This is free to do, and you can sign up here.

Once you've created your account, you'll need to verify your website. This is a simple process that involves adding a small piece of code to your Tumblr blog.

**2. Create effective ads**

Once your account is verified, you can start creating ads. Google AdSense offers a variety of ad formats to choose from, including text ads, image ads, and video ads.

When choosing an ad format, it's important to consider the content of your blog and the audience you're targeting. For example, if you're blogging about fashion, you might want to use image ads of clothing.

**3. Place your ads**

Once you've created your ads, you need to place them on your blog. Google AdSense makes this easy by providing a variety of ad placement options.

You can choose to place your ads in the sidebar, in the header, or within your blog posts. You can also choose to target your ads to specific audiences based on their interests, demographics, and other factors.

**4. Track your earnings**

Google AdSense provides a dashboard where you can track your earnings. This information can help you to optimize your ads and make more money.

You can track your earnings by day, week, month, or year. You can also see how many impressions your ads have received and how many clicks they've generated.

**5. Get started today!**

Making money with Google AdSense on your Tumblr blog is easy. Just follow these steps, and you'll be up and running in no time.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Tumblr
* #Blogging
* #Makemoney
* #Googleadsense
* #Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock