Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên trang web blogger của bạn (2023)

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên trang web blogger của bạn (2023)

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ blog của bạn và kiếm thêm tiền.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên trang web Blogger của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về trang web của bạn, chẳng hạn như URL trang web của bạn và loại nội dung bạn xuất bản.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể tạo mã AdSense được cá nhân hóa.Mã này là những gì bạn sẽ cần thêm vào trang web blogger của mình để bắt đầu hiển thị quảng cáo.

** Bước 2: Thêm mã AdSense vào trang web blogger của bạn **

Để thêm mã AdSense vào trang web blogger của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến bảng điều khiển blogger của bạn và nhấp vào tab "Bố cục".
2. Nhấp vào nút "Thêm tiện ích" và tìm kiếm "AdSense".
3. Nhấp vào tiện ích "AdSense" và chọn tài khoản AdSense của bạn.
4. Sao chép mã AdSense và dán nó vào trường "Mã AdSense".
5. Nhấp vào nút "Lưu".

Bây giờ bạn đã thêm mã AdSense vào trang web Blogger của mình, bạn sẽ bắt đầu thấy quảng cáo được hiển thị trên các trang của bạn.

** Bước 3: Kiếm tiền blog của bạn với Google AdSense **

Khi bạn đã bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web Blogger của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ blog của mình.

Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo báo cáo thu nhập AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào tab "Thu nhập".

Báo cáo thu nhập AdSense của bạn sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo, cũng như số lượng ấn tượng và nhấp chuột của bạn đã nhận được.

Bạn cũng có thể sử dụng báo cáo thu nhập AdSense của mình để theo dõi thu nhập của mình theo thời gian và xem blog của bạn đang hoạt động như thế nào.

**Phần kết luận**

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web blogger của bạn.Đây là một chương trình đơn giản và dễ sử dụng có thể giúp bạn kiếm thêm tiền mặt.

Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để kiếm tiền từ blog của mình, tôi khuyên bạn nên thiết lập Google Adsense.

** 5 hashtags: **

* #google Adsense
* #Blogger
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Monetizeyourblog
* #Tiếp thị trực tuyến
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your Blogger Website (2023)

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website. It's a great way to monetize your blog and make some extra cash.

In this article, I'll show you how to set up Google AdSense on your Blogger website and start earning money.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Get Started" button.

You'll need to provide some information about your website, such as your website's URL and the type of content you publish.

Once you've created your account, you'll be able to generate a personalized AdSense code. This code is what you'll need to add to your Blogger website in order to start displaying ads.

**Step 2: Add the AdSense code to your Blogger website**

To add the AdSense code to your Blogger website, follow these steps:

1. Go to your Blogger dashboard and click the "Layout" tab.
2. Click the "Add a Gadget" button and search for "AdSense".
3. Click the "AdSense" gadget and select your AdSense account.
4. Copy the AdSense code and paste it into the "AdSense Code" field.
5. Click the "Save" button.

Now that you've added the AdSense code to your Blogger website, you'll start seeing ads displayed on your pages.

**Step 3: Monetize your blog with Google AdSense**

Once you've started displaying ads on your Blogger website, you can start monetizing your blog.

To do this, you'll need to create an AdSense earnings report. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Earnings" tab.

Your AdSense earnings report will show you how much money you've earned from ads, as well as how many impressions and clicks your ads have received.

You can also use your AdSense earnings report to track your earnings over time and see how your blog is performing.

**Conclusion**

Google AdSense is a great way to make money from your Blogger website. It's a simple and easy-to-use program that can help you earn extra cash.

If you're looking for a way to monetize your blog, I highly recommend setting up Google AdSense.

**5 Hashtags:**

* #Googleadsense
* #Blogger
* #MakeMoneyOnline
* #Monetizeyourblog
* #onlinemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock