Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên trang web Wikihow

Mlobsd6

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Wikihow

[Giới thiệu]

Wikihow là một nguồn tài nguyên trực tuyến phổ biến cho hướng dẫn cách làm.Đó là một nơi tuyệt vời để chia sẻ kiến thức và chuyên môn của bạn với thế giới, và nó cũng có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm một số tiền.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền với Google Adsense trên Wikihow.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến tối ưu hóa nội dung của bạn cho các nhấp chuột.

## Bước 1: Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google AdSense.Điều này là miễn phí để làm, và chỉ mất vài phút.

Để bắt đầu, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình và tạo mật khẩu.Bạn cũng sẽ cần cung cấp URL trang web của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể tạo mã mà bạn có thể thêm vào các bài viết của wikihow.

## Bước 2: Thêm quảng cáo adsense vào bài viết wikihow của bạn

Khi bạn đã tạo mã adsense của mình, bạn có thể thêm nó vào các bài viết wikihow của mình.

Để làm điều này, hãy mở bài viết bạn muốn thêm quảng cáo vào.Sau đó, nhấp vào ** Chỉnh sửa ** ở góc trên cùng bên phải.

Trong trình soạn thảo, nhấp vào ** chèn ** và sau đó ** adsense **.

Dán mã adsense của bạn vào hộp và nhấp ** chèn **.

Quảng cáo AdSense của bạn bây giờ sẽ được hiển thị trên các bài viết của bạn.

## Bước 3: Tối ưu hóa nội dung của bạn cho các nhấp chuột

Để kiếm được nhiều tiền nhất từ quảng cáo adsense của bạn, bạn cần tối ưu hóa nội dung của mình với số lần nhấp.

Dưới đây là một vài lời khuyên:

* Sử dụng tiêu đề và hình ảnh bắt mắt.
* Viết nội dung hấp dẫn sẽ giữ độc giả trên trang của bạn.
* Đặt quảng cáo của bạn ở các địa điểm chiến lược.
* Theo dõi kết quả của bạn và thực hiện điều chỉnh khi cần thiết.

## Bước 4: Thu nhập của bạn

Khi bạn đã bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo adsense của mình, bạn sẽ cần thu nhập của mình.

Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Google AdSense của bạn và nhấp vào ** Thu nhập **.

Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các khoản thu nhập của bạn, bao gồm tổng thu nhập, thu nhập đang chờ xử lý của bạn.

Bạn có thể rút thu nhập của mình khi bạn đạt đến ngưỡng tối thiểu là 100 đô la.

## Phần kết luận

Kiếm tiền với Google Adsense trên Wikihow là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn và kiếm thêm một số tiền.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập tài khoản của mình, thêm quảng cáo vào bài viết của mình và tối ưu hóa nội dung của bạn cho các lần nhấp.

## 5 hashtags

* #google Adsense
* #WikiHow
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Làm cách nào để
* #Freelancing
=======================================
## How to Make Money with Google AdSense on WikiHow

[Introduction]

WikiHow is a popular online resource for how-to guides. It's a great place to share your knowledge and expertise with the world, and it can also be a great way to make some extra money.

In this article, I'll show you how to make money with Google AdSense on WikiHow. I'll cover everything from setting up your account to optimizing your content for clicks.

## Step 1: Set up your Google AdSense account

The first step is to set up a Google AdSense account. This is free to do, and it only takes a few minutes.

To get started, go to the Google AdSense website and click **Create an account**.

You'll need to enter your email address and create a password. You'll also need to provide your website's URL.

Once you've created your account, you'll be able to generate a code that you can add to your WikiHow articles.

## Step 2: Add AdSense ads to your WikiHow articles

Once you've generated your AdSense code, you can add it to your WikiHow articles.

To do this, open the article you want to add ads to. Then, click **Edit** in the top right corner.

In the editor, click **Insert** and then **AdSense**.

Paste your AdSense code into the box and click **Insert**.

Your AdSense ads will now be displayed on your WikiHow articles.

## Step 3: Optimize your content for clicks

In order to make the most money from your AdSense ads, you need to optimize your content for clicks.

Here are a few tips:

* Use eye-catching titles and images.
* Write engaging content that will keep readers on your page.
* Place your ads in strategic locations.
* Track your results and make adjustments as needed.

## Step 4: Collect your earnings

Once you've started making money from your AdSense ads, you'll need to collect your earnings.

To do this, log in to your Google AdSense account and click **Earnings**.

You'll see a list of all your earnings, including your total earnings, pending earnings, and payments.

You can withdraw your earnings once you reach the minimum threshold of $100.

## Conclusion

Making money with Google AdSense on WikiHow is a great way to monetize your content and earn some extra money. By following the steps in this article, you can set up your account, add ads to your articles, and optimize your content for clicks.

## 5 Hashtags

* #Googleadsense
* #WikiHow
* #MakeMoneyOnline
* #howto
* #Freelancing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock