Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Twitch VOD của bạn

Ekbyky

S #TWitch #Googleadsense #Vods #Makemoney #Streaming ## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên Twitch VODS của bạn

Twitch là một nền tảng phát trực tuyến phổ biến, nơi mọi người có thể xem và tương tác với nội dung video trực tiếp.VOD là bản ghi của các luồng trong quá khứ mà người xem có thể xem theo yêu cầu.Nếu bạn có một kênh co giật, bạn có thể kiếm tiền bằng cách kiếm tiền từ VOD của mình với Google Adsense.

Đây là cách làm điều đó:

1. ** Đăng ký Google AdSense. ** Bạn có thể đăng ký miễn phí Google Adsense.Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ cần tạo một tài khoản AdSense và thêm kênh Twitch của bạn vào đó.
2. ** Bật quảng cáo trên VOD của bạn. ** Khi bạn đã thêm kênh Twitch của mình vào tài khoản AdSense của mình, bạn có thể bật quảng cáo trên VOD của mình.Để làm điều này, hãy vào bảng điều khiển Twitch của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".Trong phần "Kiếm tiền", nhấp vào "Quảng cáo" và sau đó nhấp vào "Bật quảng cáo trên các chương trình phát sóng trong quá khứ."
3. ** Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn. ** Bạn có thể đặt tùy chọn quảng cáo của mình để kiểm soát loại quảng cáo xuất hiện trên VOD của bạn.Bạn có thể chọn chỉ hiển thị quảng cáo văn bản, chỉ quảng cáo video hoặc kết hợp cả hai.Bạn cũng có thể đặt tần suất quảng cáo và ngân sách của bạn.
4. ** Theo dõi thu nhập của bạn. ** Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense trong tài khoản AdSense của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab "Báo cáo" và nhấp vào "AdSense cho Twitch".Bạn sẽ có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo trên VOD của mình, cũng như các thông tin khác như ấn tượng và nhấp chuột.

Kiếm tiền từ VOD Twitch của bạn với Google AdSense là một cách tuyệt vời để kiếm thêm một số tiền từ nội dung phát trực tuyến của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ VOD của mình ngay hôm nay.

## Mẹo bổ sung

*** Đảm bảo các loại VOD của bạn có chất lượng cao. ** Người xem có nhiều khả năng xem và tương tác với các loại VOD được sản xuất tốt và hấp dẫn.
*** Thúc đẩy các loại VOD của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. ** Hãy cho người xem của bạn biết khi bạn đã tải lên một VOD mới bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội.
*** Đối tác với các streamer khác. ** Hợp tác với các streamer khác có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và phát triển lượng người xem của bạn.
*** Cung cấp nội dung độc quyền trên VOD của bạn. ** Bạn có thể cung cấp nội dung độc quyền trên các loại VOD của mình, chẳng hạn như cảnh quay hậu trường hoặc bloopers, để khuyến khích người xem xem chúng.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập của mình từ Google Adsense trên Twitch VOD của mình.
=======================================
s #TWitch #Googleadsense #Vods #Makemoney #Streaming ##How to make money with Google Adsense on your Twitch Vods

Twitch is a popular streaming platform where people can watch and interact with live video content. Vods are recordings of past streams that viewers can watch on-demand. If you have a Twitch channel, you can make money by monetizing your Vods with Google Adsense.

Here's how to do it:

1. **Sign up for Google Adsense.** You can sign up for Google Adsense for free. Once you're signed up, you'll need to create an AdSense account and add your Twitch channel to it.
2. **Enable ads on your Vods.** Once you've added your Twitch channel to your AdSense account, you can enable ads on your Vods. To do this, go to your Twitch dashboard and click on the "Settings" tab. Under the "Monetization" section, click on "Ads" and then click on "Enable ads on past broadcasts."
3. **Set your ad preferences.** You can set your ad preferences to control the type of ads that appear on your Vods. You can choose to show only text ads, only video ads, or a combination of both. You can also set your ad frequency and budget.
4. **Track your earnings.** You can track your earnings from Google Adsense in your AdSense account. To do this, go to the "Reports" tab and click on "AdSense for Twitch." You'll be able to see how much money you've earned from ads on your Vods, as well as other information such as impressions and clicks.

Monetizing your Twitch Vods with Google Adsense is a great way to make some extra money from your streaming content. By following these steps, you can start earning money from your Vods today.

##Additional tips

* **Make sure your Vods are high quality.** Viewers are more likely to watch and interact with Vods that are well-made and engaging.
* **Promote your Vods on social media.** Let your viewers know when you've uploaded a new Vod by sharing it on social media.
* **Partner with other streamers.** Partnering with other streamers can help you reach a wider audience and grow your viewership.
* **Offer exclusive content on your Vods.** You can offer exclusive content on your Vods, such as behind-the-scenes footage or bloopers, to encourage viewers to watch them.

By following these tips, you can increase your earnings from Google Adsense on your Twitch Vods.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock