Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense và Google ADS cùng nhau ở Hoa Kỳ

Pikienthu3

..

** Cách kiếm tiền với Google AdSense và Google ADS cùng nhau ở Hoa Kỳ **

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền trực tuyến.AdSense cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web hoặc blog của bạn và bạn kiếm được hoa hồng mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo.Quảng cáo của Google cho phép bạn tạo quảng cáo xuất hiện trên Google Search và các trang web khác và bạn trả một khoản phí nhỏ mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng quảng cáo Google Adsense và Google cùng nhau để kiếm tiền trực tuyến tại Hoa Kỳ.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn đến thiết lập các chiến dịch của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense và Google ADS của bạn **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản cho cả quảng cáo Google AdSense và Google.Để tạo tài khoản Google AdSense, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.

Để tạo tài khoản Google ADS, hãy truy cập trang web ADS và nhấp vào ** Bắt đầu ngay **.Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.

** 2.Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Google AdSense của mình, bạn sẽ cần thiết lập nó.Để làm điều này, nhấp vào ** Quảng cáo của tôi ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.Sau đó, nhấp vào ** Cài đặt ** và chọn ** đơn vị quảng cáo **.

Bạn sẽ cần tạo một đơn vị quảng cáo mới cho mỗi trang trên trang web hoặc blog của bạn nơi bạn muốn hiển thị quảng cáo.Để tạo một đơn vị quảng cáo mới, nhấp vào ** Tạo đơn vị quảng cáo ** và nhập tên cho đơn vị quảng cáo của bạn.Sau đó, chọn loại đơn vị quảng cáo bạn muốn tạo.

Đối với hầu hết các trang web và blog, bạn sẽ muốn tạo một đơn vị quảng cáo đáp ứng ** **.Loại đơn vị quảng cáo này sẽ tự động điều chỉnh kích thước của nó để phù hợp với không gian có sẵn trên trang web hoặc blog của bạn.

** 3.Thiết lập tài khoản Google ADS của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Google ADS của mình, bạn sẽ cần thiết lập nó.Để thực hiện việc này, nhấp vào các chiến dịch ** ** ở góc trên cùng bên trái của màn hình.Sau đó, nhấp vào ** Chiến dịch mới ** và chọn ** Tìm kiếm **.

Bạn sẽ cần tạo một chiến dịch mới cho từng sản phẩm hoặc dịch vụ bạn muốn quảng bá.Để tạo một chiến dịch mới, nhấp vào ** Tạo chiến dịch ** và nhập tên cho chiến dịch của bạn.Sau đó, chọn các vị trí ** ** nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện.

Đối với hầu hết các doanh nghiệp, bạn sẽ muốn chọn ** Hoa Kỳ ** làm địa điểm của bạn.

**4.Tạo quảng cáo Google AdSense của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản Google AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo.Để tạo quảng cáo, nhấp vào ** Quảng cáo của tôi ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.Sau đó, nhấp vào ** Quảng cáo ** và chọn ** Quảng cáo mới **.

Bạn sẽ cần tạo một quảng cáo mới cho mỗi sản phẩm hoặc dịch vụ bạn muốn quảng bá.Để tạo quảng cáo mới, nhấp vào ** Tạo quảng cáo ** và nhập tiêu đề cho quảng cáo của bạn.Sau đó, nhập một mô tả cho quảng cáo của bạn và chọn một danh mục cho quảng cáo của bạn.

** 5.Tạo các chiến dịch quảng cáo Google của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản Google ADS của mình, bạn có thể bắt đầu tạo các chiến dịch.Để tạo một chiến dịch, hãy nhấp vào ** Chiến dịch ** ở góc trên cùng bên trái của màn hình.Sau đó, nhấp vào ** Chiến dịch mới ** và chọn ** Tìm kiếm **.

Bạn sẽ cần tạo một chiến dịch mới cho từng sản phẩm hoặc dịch vụ bạn muốn quảng bá.Để tạo một chiến dịch mới, nhấp vào ** Tạo chiến dịch ** và nhập tên cho chiến dịch của bạn.Sau đó, chọn các vị trí ** ** nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện.

Đối với hầu hết các doanh nghiệp, bạn sẽ muốn chọn ** Hoa Kỳ ** làm địa điểm của bạn.

** 6.Đặt ngân sách và đấu thầu của bạn **

Khi bạn đã tạo các chiến dịch quảng cáo Google AdSense và Google ADS của mình, bạn sẽ cần đặt ngân sách và đấu thầu.

Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của bạn.Đấu thầu của bạn là số tiền bạn '
=======================================
#Googleadsense #Googleads #MakeMoneyOnline #UnitedStates #onlinemarketing

**How to Make Money with Google Adsense and Google Ads Together in the United States**

Google Adsense and Google Ads are two of the most popular ways to make money online. Adsense allows you to place ads on your website or blog, and you earn a commission each time someone clicks on an ad. Google Ads allows you to create ads that appear on Google Search and other websites, and you pay a small fee each time someone clicks on your ad.

In this article, we'll show you how to use Google Adsense and Google Ads together to make money online in the United States. We'll cover everything from creating your accounts to setting up your campaigns.

**1. Create your Google Adsense and Google Ads accounts**

The first step is to create accounts for both Google Adsense and Google Ads. To create a Google Adsense account, visit the Adsense website and click **Create an account**. You'll need to provide your name, email address, and payment information.

To create a Google Ads account, visit the Ads website and click **Start now**. You'll need to provide your name, email address, and payment information.

**2. Set up your Google Adsense account**

Once you've created your Google Adsense account, you'll need to set it up. To do this, click **My ads** in the top right corner of the screen. Then, click **Settings** and select **Ad units**.

You'll need to create a new ad unit for each page on your website or blog where you want to display ads. To create a new ad unit, click **Create ad unit** and enter a name for your ad unit. Then, select the type of ad unit you want to create.

For most websites and blogs, you'll want to create a **Responsive ad unit**. This type of ad unit will automatically adjust its size to fit the available space on your website or blog.

**3. Set up your Google Ads account**

Once you've created your Google Ads account, you'll need to set it up. To do this, click **Campaigns** in the top left corner of the screen. Then, click **New campaign** and select **Search**.

You'll need to create a new campaign for each product or service you want to promote. To create a new campaign, click **Create campaign** and enter a name for your campaign. Then, select the **Locations** where you want your ads to appear.

For most businesses, you'll want to select **United States** as your location.

**4. Create your Google Adsense ads**

Once you've set up your Google Adsense account, you can start creating ads. To create an ad, click **My ads** in the top right corner of the screen. Then, click **Ads** and select **New ad**.

You'll need to create a new ad for each product or service you want to promote. To create a new ad, click **Create ad** and enter a title for your ad. Then, enter a description for your ad and choose a category for your ad.

**5. Create your Google Ads campaigns**

Once you've set up your Google Ads account, you can start creating campaigns. To create a campaign, click **Campaigns** in the top left corner of the screen. Then, click **New campaign** and select **Search**.

You'll need to create a new campaign for each product or service you want to promote. To create a new campaign, click **Create campaign** and enter a name for your campaign. Then, select the **Locations** where you want your ads to appear.

For most businesses, you'll want to select **United States** as your location.

**6. Set your budget and bidding**

Once you've created your Google Adsense ads and Google Ads campaigns, you'll need to set your budget and bidding.

Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on your ads. Your bidding is the amount of money you'

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock