Ask Cách kiếm tiền với Google My Business (2023)

BigDog123

#googlemybusiness #LocalSeo #SmallBusiness #marketing #entrepreneur

** Cách kiếm tiền với Google Doanh nghiệp của tôi vào năm 2023 **

Google Doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí giúp các doanh nghiệp quản lý sự hiện diện trực tuyến của họ trên Google Maps và tìm kiếm.Đó là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới, hướng lưu lượng truy cập đến trang web của bạn và tăng doanh số.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Google của tôi để kiếm tiền vào năm 2023. Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo danh sách của bạn đến tối ưu hóa doanh nghiệp của bạn để tìm kiếm địa phương.

** 1.Tạo danh sách doanh nghiệp của tôi **

Bước đầu tiên để kiếm tiền với Google Doanh nghiệp của tôi là tạo một danh sách cho doanh nghiệp của bạn.Điều này rất dễ làm và chỉ mất vài phút.

Để tạo danh sách của bạn, hãy truy cập trang web Google My Business và nhấp vào ** "Bắt đầu ngay" **.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập tên, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng sẽ cần tạo mật khẩu và chọn một danh mục cho doanh nghiệp của mình.

Khi bạn đã tạo danh sách của mình, bạn có thể bắt đầu thêm ảnh, video và mô tả.Bạn cũng có thể thêm giờ làm việc, trang web và liên kết truyền thông xã hội của bạn.

** 2.Tối ưu hóa danh sách của bạn cho tìm kiếm địa phương **

Bước tiếp theo là tối ưu hóa danh sách của bạn cho tìm kiếm địa phương.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng danh sách của bạn là đầy đủ, chính xác và cập nhật.

Dưới đây là một vài mẹo để tối ưu hóa danh sách của bạn cho tìm kiếm địa phương:

* Sử dụng từ khóa trong tên doanh nghiệp, địa chỉ và mô tả của bạn.
* Thêm hình ảnh và video về doanh nghiệp của bạn.
* Viết một mô tả chi tiết về doanh nghiệp của bạn.
* Bao gồm giờ làm việc, trang web và liên kết truyền thông xã hội của bạn.

** 3.Quảng bá danh sách của bạn **

Khi bạn đã tối ưu hóa danh sách của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Dưới đây là một vài cách để quảng bá danh sách của bạn:

* Chia sẻ danh sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Thêm danh sách của bạn vào thư mục.
* Yêu cầu danh sách của bạn trên Google Maps.
* Chạy quảng cáo Google.

**4.Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn và xem danh sách doanh nghiệp Google của tôi đang hoạt động như thế nào.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng bảng điều khiển Google của tôi.

Bảng điều khiển sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người đã xem danh sách của bạn, có bao nhiêu người đã nhấp vào trang web của bạn và số lượng cuộc gọi bạn đã nhận được.Thông tin này có thể giúp bạn điều chỉnh danh sách của bạn và đảm bảo rằng nó tiếp cận đúng người.

** 5.Kiếm tiền với Google Doanh nghiệp của tôi **

Có một số cách để kiếm tiền với Google My Business vào năm 2023. Dưới đây là một vài ý tưởng:

* Lái xe đến trang web của bạn và tạo khách hàng tiềm năng.
* Nhận thêm khách hàng để gọi doanh nghiệp của bạn.
* Tăng doanh số bằng cách cung cấp phiếu giảm giá hoặc giảm giá.
* Quảng cáo sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể sử dụng Google của tôi để kiếm tiền vào năm 2023.

** 5 hashtags: **

* #googlemybusiness
* #LocalSeo
* #Doanh nghiệp nhỏ
* #Tiếp thị
* #entrepreneur
=======================================
#googlemybusiness #LocalSeo #SmallBusiness #marketing #entrepreneur

**How to Make Money with Google My Business in 2023**

Google My Business is a free tool that helps businesses manage their online presence on Google Maps and Search. It's a great way to reach new customers, drive traffic to your website, and increase sales.

In this article, we'll show you how to use Google My Business to make money in 2023. We'll cover everything from creating your listing to optimizing your business for local search.

**1. Create a Google My Business listing**

The first step to making money with Google My Business is to create a listing for your business. This is easy to do and only takes a few minutes.

To create your listing, go to the Google My Business website and click **"Start now"**. You'll then be asked to enter your business name, address, and phone number. You'll also need to create a password and choose a category for your business.

Once you've created your listing, you can start adding photos, videos, and descriptions. You can also add your business hours, website, and social media links.

**2. Optimize your listing for local search**

The next step is to optimize your listing for local search. This means making sure that your listing is complete, accurate, and up-to-date.

Here are a few tips for optimizing your listing for local search:

* Use keywords in your business name, address, and description.
* Add photos and videos of your business.
* Write a detailed description of your business.
* Include your business hours, website, and social media links.

**3. Promote your listing**

Once you've optimized your listing, you need to promote it so that people can find it. Here are a few ways to promote your listing:

* Share your listing on social media.
* Add your listing to directories.
* Claim your listing on Google Maps.
* Run Google Ads.

**4. Track your results**

The final step is to track your results and see how your Google My Business listing is performing. You can do this by using the Google My Business dashboard.

The dashboard will show you how many people have seen your listing, how many people have clicked on your website, and how many calls you've received. This information can help you fine-tune your listing and make sure that it's reaching the right people.

**5. Make money with Google My Business**

There are a number of ways to make money with Google My Business in 2023. Here are a few ideas:

* Drive traffic to your website and generate leads.
* Get more customers to call your business.
* Increase sales by offering coupons or discounts.
* Promote your products or services on social media.

By following these tips, you can use Google My Business to make money in 2023.

**5 hashtags:**

* #googlemybusiness
* #LocalSeo
* #SmallBusiness
* #marketing
* #entrepreneur

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock