Ask Cách kiếm tiền với quảng cáo của Google (không có trang web)

#Googleads #Makemoney #nowebsite #Affiliatemarketing #Freelancing ## Cách kiếm tiền với quảng cáo Google (không có trang web)

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và tạo ra nhiều khách hàng tiềm năng hơn cho doanh nghiệp của bạn.Nhưng nếu bạn không có một trang web thì sao?Bạn vẫn có thể sử dụng quảng cáo Google để kiếm tiền?

Câu trả lời là có!Bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ của mình trên các trang web khác và thậm chí bạn có thể kiếm được tiền từ tiếp thị liên kết.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền với quảng cáo của Google mà không cần trang web.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản Google ADS của bạn để thiết lập các chiến dịch của bạn và theo dõi kết quả của bạn.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền với quảng cáo của Google, hãy bắt đầu!

** 1.Tạo tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm thông tin thanh toán của mình.Điều này là để Google có thể tính phí cho bạn cho quảng cáo của bạn.

** 2.Thiết lập các chiến dịch của bạn **

Bây giờ là lúc để thiết lập các chiến dịch của bạn.Một chiến dịch là một nhóm các quảng cáo đều liên quan đến một chủ đề cụ thể.

Để tạo một chiến dịch, hãy nhấp vào tab "Chiến dịch" trong tài khoản Google ADS của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Chiến dịch mới" và chọn loại chiến dịch "Tìm kiếm".

Trong trường "Tên chiến dịch", hãy nhập tên cho chiến dịch của bạn.Sau đó, trong trường "Vị trí", chọn các quốc gia nơi bạn muốn quảng cáo của mình hiển thị.

Tiếp theo, bạn cần chọn một chiến lược đấu thầu.Chiến lược đấu thầu xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ sử dụng chiến lược đấu thầu "Tối đa hóa".Chiến lược này sẽ tự động đặt giá thầu của bạn để bạn nhận được càng nhiều nhấp chuột càng tốt trong ngân sách của bạn.

** 3.Tạo quảng cáo của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Quảng cáo là một phần của văn bản xuất hiện trên trang kết quả tìm kiếm khi ai đó tìm kiếm một từ khóa mà bạn đang nhắm mục tiêu.

Để tạo quảng cáo, nhấp vào tab "Quảng cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Quảng cáo mới" và chọn loại quảng cáo "Văn bản".

Trong trường "Tiêu đề", hãy nhập một tiêu đề ngắn, thu hút sự chú ý cho quảng cáo của bạn.Sau đó, trong trường "Mô tả", nhập mô tả dài hơn về sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.

Cuối cùng, trong trường "URL hiển thị", nhập URL của trang đích của bạn.Đây là trang mà mọi người sẽ được hướng đến khi họ nhấp vào quảng cáo của bạn.

**4.Đặt ngân sách của bạn **

Bây giờ bạn cần phải đặt ngân sách của bạn.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của mình.

Để đặt ngân sách của bạn, hãy nhấp vào tab "Ngân sách" trong tài khoản Google ADS của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Ngân sách mới" và chọn loại ngân sách "Ngân sách hàng ngày".

Trong trường "Số tiền ngân sách", nhập số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày.

** 5.Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn.Bạn có thể theo dõi kết quả của mình bằng cách nhấp vào tab "Báo cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.

Tab này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người đã nhìn thấy quảng cáo của bạn, bao nhiêu người đã nhấp vào quảng cáo của bạn và bạn đã chi bao nhiêu tiền.

Bạn có thể sử dụng thông tin này để điều chỉnh các chiến dịch của mình và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

**Phần kết luận**

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và tạo ra nhiều khách hàng tiềm năng hơn cho doanh nghiệp của bạn.Ngay cả khi bạn không có trang web, bạn vẫn có thể sử dụng quảng cáo Google để kiếm tiền.

Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo tài khoản Google ADS, thiết lập các chiến dịch của mình, tạo quảng cáo của bạn, đặt ngân sách và theo dõi kết quả của bạn.

Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu kiếm tiền với quảng cáo Google ngay hôm nay!

###
=======================================
#Googleads #Makemoney #nowebsite #Affiliatemarketing #Freelancing ## How to Make Money with Google Ads (No Website)

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach a wider audience and generate more leads for your business. But what if you don't have a website? Can you still use Google Ads to make money?

The answer is yes! You can use Google Ads to promote your products or services on other websites, and you can even earn money from affiliate marketing.

In this article, we'll show you how to make money with Google Ads without a website. We'll cover everything from creating your Google Ads account to setting up your campaigns and tracking your results.

So if you're ready to start making money with Google Ads, let's get started!

**1. Create a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking the "Get Started" button.

Once you've created your account, you'll need to add your payment information. This is so that Google can charge you for your ads.

**2. Set up your campaigns**

Now it's time to set up your campaigns. A campaign is a group of ads that are all related to a specific topic.

To create a campaign, click the "Campaigns" tab in your Google Ads account. Then, click the "New campaign" button and select the "Search" campaign type.

In the "Campaign name" field, enter a name for your campaign. Then, in the "Location" field, select the countries where you want your ads to show.

Next, you need to choose a bidding strategy. A bidding strategy determines how much you're willing to pay for each click on your ad.

For this tutorial, we'll use the "Maximize clicks" bidding strategy. This strategy will automatically set your bids so that you get as many clicks as possible within your budget.

**3. Create your ads**

Now it's time to create your ads. An ad is a piece of text that appears on the search results page when someone searches for a keyword that you're targeting.

To create an ad, click the "Ads" tab in your Google Ads account. Then, click the "New ad" button and select the "Text ad" ad type.

In the "Headline" field, enter a short, attention-grabbing headline for your ad. Then, in the "Description" field, enter a longer description of your product or service.

Finally, in the "Display URL" field, enter the URL of your landing page. This is the page that people will be directed to when they click on your ad.

**4. Set your budget**

Now you need to set your budget. Your budget is the maximum amount of money that you're willing to spend each day on your ads.

To set your budget, click the "Budgets" tab in your Google Ads account. Then, click the "New budget" button and select the "Daily budget" budget type.

In the "Budget amount" field, enter the maximum amount of money that you're willing to spend each day.

**5. Track your results**

The final step is to track your results. You can track your results by clicking the "Reports" tab in your Google Ads account.

This tab will show you how many people saw your ads, how many people clicked on your ads, and how much money you spent.

You can use this information to fine-tune your campaigns and make sure that you're getting the most out of your investment.

**Conclusion**

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach a wider audience and generate more leads for your business. Even if you don't have a website, you can still use Google Ads to make money.

By following the steps in this article, you can create a Google Ads account, set up your campaigns, create your ads, set your budget, and track your results.

So what are you waiting for? Start making money with Google Ads today!

###

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock