Ask Cách kiếm tiền với quảng cáo của Google Slides (2023)

Ebayvntoprated

#Googleslides #Googleads #Makemoney #Presentation #SlidesHare ### Cách kiếm tiền với quảng cáo của Google Slides (2023)

Google Slides là một công cụ trình bày mạnh mẽ có thể được sử dụng cho nhiều mục đích khác nhau, từ các bài thuyết trình kinh doanh đến các bài giảng giáo dục.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng Google Slides để kiếm tiền?

Đúng vậy, bạn có thể sử dụng Google Slide để tạo và bán quảng cáo có thể được hiển thị trên các slide của bạn.Đây có thể là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động và nó dễ dàng hơn nhiều so với bạn nghĩ.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền với quảng cáo của Google Slides vào năm 2023. Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ tạo quảng cáo của bạn đến việc thiết lập tài khoản thanh toán của bạn.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm thêm một số tiền với Google Slides, hãy đọc tiếp!

** 1.Tạo quảng cáo của bạn **

Bước đầu tiên là tạo quảng cáo của bạn.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Google Slides của bạn và nhấp vào nút "Mới".Sau đó, chọn "Trình bày".

Khi bạn đã tạo bài thuyết trình của mình, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Chèn" và chọn "Hình ảnh".Sau đó, nhấp vào nút "Từ URL" và nhập URL của quảng cáo của bạn.

Bạn cũng có thể thêm quảng cáo văn bản vào các slide của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Chèn" và chọn "Hộp văn bản".Sau đó, nhập bản sao quảng cáo của bạn.

** 2.Thiết lập tài khoản thanh toán của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn cần thiết lập tài khoản thanh toán của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Tệp" và chọn "Cài đặt".Sau đó, nhấp vào tab "Thanh toán" và nhập thông tin thanh toán của bạn.

** 3.Bắt đầu hiển thị quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản thanh toán của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Tệp" và chọn "Xuất bản".Sau đó, nhấp vào nút "Xuất bản lên web" và chọn "Bất cứ ai có liên kết đều có thể xem".

Quảng cáo của bạn bây giờ sẽ được hiển thị cho bất kỳ ai có liên kết đến bài thuyết trình của bạn.

**4.Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình bằng cách nhấp vào tab "Tệp" và chọn "Insights".Sau đó, nhấp vào tab "Thu nhập quảng cáo" để xem bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình.

** 5.Được trả tiền**

Bạn sẽ được trả tiền cho quảng cáo của mình hàng tháng.Để được thanh toán, hãy nhấp vào tab "Tệp" và chọn "Thanh toán".Sau đó, nhấp vào nút "Yêu cầu Thanh toán".

**Phần kết luận**

Kiếm tiền với quảng cáo của Google Slides là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động.Thật dễ dàng để làm, và nó không đòi hỏi nhiều thời gian hay công sức.Vì vậy, nếu bạn đang tìm cách kiếm thêm tiền, hãy thử quảng cáo của Google Slides!

### 5 hashtag ở dạng#

#Googleslidesads #MakeMoneyOnline #PassiveIves
=======================================
#Googleslides #Googleads #Makemoney #Presentations #SlidesHare ### How to Make Money with Google Slides Ads (2023)

Google Slides is a powerful presentation tool that can be used for a variety of purposes, from business presentations to educational lectures. But did you know that you can also use Google Slides to make money?

That's right, you can use Google Slides to create and sell ads that can be displayed on your slides. This can be a great way to generate passive income, and it's a lot easier than you might think.

In this article, I'll show you how to make money with Google Slides ads in 2023. I'll cover everything from creating your ads to setting up your payment account.

So if you're ready to start making some extra money with Google Slides, read on!

**1. Create your ads**

The first step is to create your ads. To do this, log in to your Google Slides account and click the "New" button. Then, select "Presentation".

Once you've created your presentation, you can start adding your ads. To do this, click the "Insert" tab and select "Image". Then, click the "From URL" button and enter the URL of your ad.

You can also add text ads to your slides. To do this, click the "Insert" tab and select "Text box". Then, type in your ad copy.

**2. Set up your payment account**

Once you've created your ads, you need to set up your payment account. To do this, click the "File" tab and select "Settings". Then, click the "Payments" tab and enter your payment information.

**3. Start showing your ads**

Once you've set up your payment account, you can start showing your ads. To do this, click the "File" tab and select "Publish". Then, click the "Publish to the web" button and select "Anyone with the link can view".

Your ads will now be visible to anyone who has the link to your presentation.

**4. Track your earnings**

You can track your earnings by clicking the "File" tab and selecting "Insights". Then, click the "Ad earnings" tab to see how much money you've made from your ads.

**5. Get paid**

You'll be paid for your ads on a monthly basis. To get paid, click the "File" tab and select "Payments". Then, click the "Request payment" button.

**Conclusion**

Making money with Google Slides ads is a great way to generate passive income. It's easy to do, and it doesn't require a lot of time or effort. So if you're looking for a way to make some extra money, give Google Slides ads a try!

### 5 Hashtags in the form of #

#Googleslidesads #MakeMoneyOnline #Passiveincome #Presentations #SlidesHare

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock