Ask Cách kiếm tiền với Quảng cáo Google Hangouts (2023)

crakdfx01

## Cách kiếm tiền với Quảng cáo Google Hangouts (2023)

Google Hangouts là một nền tảng trò chuyện video phổ biến cho phép người dùng giao tiếp với nhau miễn phí.Tuy nhiên, bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng Google Hangouts để kiếm tiền?

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về cách sử dụng quảng cáo Google Hangouts để tạo doanh thu.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch quảng cáo của bạn đến theo dõi kết quả của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Đây là một tài khoản miễn phí cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web hoặc blog của bạn.

Để tạo tài khoản AdSense, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút ** Bắt đầu **.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh trang web hoặc blog của bạn.Điều này có thể được thực hiện bằng cách thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.

** Bước 2: Tạo chiến dịch quảng cáo Google Hangouts **

Khi bạn đã xác minh trang web hoặc blog của mình, bạn có thể tạo chiến dịch quảng cáo Google Hangouts.

Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút ** Tạo chiến dịch quảng cáo **.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn loại chiến dịch.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo một chiến dịch ** Hiển thị **.Loại chiến dịch này cho phép bạn đặt quảng cáo trên các trang web là một phần của mạng hiển thị Google.

** Bước 3: Đặt ngân sách và nhắm mục tiêu của bạn **

Bước tiếp theo là đặt ngân sách và nhắm mục tiêu của bạn.

Ngân sách của bạn là số tiền bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho chiến dịch quảng cáo của bạn.

Nhắm mục tiêu của bạn cho phép bạn kiểm soát ai nhìn thấy quảng cáo của bạn.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình dựa trên nhân khẩu học, sở thích và từ khóa.

** Bước 4: Tạo quảng cáo của bạn **

Bước cuối cùng là tạo quảng cáo của bạn.

Quảng cáo của bạn có thể là một quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh hoặc quảng cáo video.

Bạn sẽ cần viết một tiêu đề và mô tả hấp dẫn, và chọn một hình ảnh hoặc video phù hợp.

** Bước 5: Theo dõi kết quả của bạn **

Khi chiến dịch quảng cáo của bạn được trực tiếp, bạn có thể theo dõi kết quả của mình trong bảng điều khiển Google Adsense.

Bạn có thể thấy có bao nhiêu người đã xem quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người đã nhấp vào quảng cáo của bạn và bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền.

**Phần kết luận**

Quảng cáo của Google Hangouts có thể là một cách tuyệt vời để tạo doanh thu cho trang web hoặc blog của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể tạo một chiến dịch quảng cáo thành công sẽ giúp bạn đạt được mục tiêu tài chính của mình.

** Hashtags: **

* #Googlehangouts
* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
* #Viết blog
=======================================
## How to Make Money with Google Hangouts Ads (2023)

Google Hangouts is a popular video chat platform that allows users to communicate with each other for free. However, did you know that you can also use Google Hangouts to make money?

In this article, we will discuss how to use Google Hangouts ads to generate revenue. We will cover everything from creating your ad campaign to tracking your results.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. This is a free account that allows you to place ads on your website or blog.

To create an AdSense account, visit the Google AdSense website and click the **Get Started** button. You will then be asked to enter your email address and create a password.

Once you have created your account, you will need to verify your website or blog. This can be done by adding a small piece of code to your website's header.

**Step 2: Create a Google Hangouts ad campaign**

Once you have verified your website or blog, you can create a Google Hangouts ad campaign.

To do this, log in to your AdSense account and click the **Create an Ad Campaign** button. You will then be asked to choose a campaign type.

For this tutorial, we will be creating a **Display** campaign. This type of campaign allows you to place ads on websites that are part of the Google Display Network.

**Step 3: Set your budget and targeting**

The next step is to set your budget and targeting.

Your budget is the amount of money you are willing to spend each day on your ad campaign.

Your targeting allows you to control who sees your ads. You can target your ads based on demographics, interests, and keywords.

**Step 4: Create your ad**

The final step is to create your ad.

Your ad can be a text ad, an image ad, or a video ad.

You will need to write a compelling headline and description, and choose an appropriate image or video.

**Step 5: Track your results**

Once your ad campaign is live, you can track your results in the Google AdSense dashboard.

You can see how many people have seen your ads, how many people have clicked on your ads, and how much money you have earned.

**Conclusion**

Google Hangouts ads can be a great way to generate revenue for your website or blog. By following the steps in this tutorial, you can create a successful ad campaign that will help you reach your financial goals.

**Hashtags:**

* #Googlehangouts
* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing
* #Blogging

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock