Ask Cách kiếm tiền với quảng cáo Google trên Medium

reddog810

#Googleads #Medium #Makemoney #BLOGGE

Medium là một nền tảng viết blog phổ biến cho phép bạn kiếm tiền thông qua Google Adsense.Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản hiển thị quảng cáo trên trang web của họ và kiếm được hoa hồng cho mỗi lần nhấp.

Để bắt đầu với Google Adsense trên Medium, bạn cần tạo tài khoản Google AdSense và kết nối nó với tài khoản trung bình của mình.Khi bạn đã hoàn thành điều đó, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào bài viết của mình.

Có một vài cách khác nhau để thêm quảng cáo vào các bài viết trung bình của bạn.Bạn có thể sử dụng công cụ vị trí quảng cáo trung bình, cho phép bạn chọn nơi trên các bài viết bạn muốn hiển thị quảng cáo.Bạn cũng có thể sử dụng mã quảng cáo trung bình, cho phép bạn thêm quảng cáo tùy chỉnh vào bài viết của mình.

Khi bạn chọn nơi đặt quảng cáo của mình, điều quan trọng là phải xem xét trải nghiệm người dùng.Bạn không muốn đặt quảng cáo theo cách khiến người đọc mất tập trung vào nội dung của bạn.Một quy tắc tốt là đặt quảng cáo ở trên cùng hoặc dưới cùng của các bài viết của bạn, hoặc trên thanh bên.

Khi bạn đã thêm quảng cáo vào bài viết của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào CPC (chi phí mỗi lần nhấp) của quảng cáo.

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các bài viết trung bình của bạn.Đó là một dòng thu nhập thụ động có thể giúp bạn bổ sung thu nhập của mình hoặc thậm chí thay thế công việc hàng ngày của bạn.

Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết của mình:

* #Googleads
* #Trung bình
* #Làm ra tiền
* #Viết blog
* #ContentCreation
=======================================
#Googleads #Medium #Makemoney #Blogging #ContentCreation ##How to make money with Google ads on Medium

Medium is a popular blogging platform that allows you to earn money through Google AdSense. Google AdSense is a program that allows publishers to display ads on their websites and earn a commission for each click.

To get started with Google AdSense on Medium, you need to create a Google AdSense account and connect it to your Medium account. Once you've done that, you can start adding ads to your articles.

There are a few different ways to add ads to your Medium articles. You can use the Medium Ad Placement Tool, which allows you to choose where on your articles you want to display ads. You can also use the Medium Ad Code, which allows you to add custom ads to your articles.

When you're choosing where to place your ads, it's important to consider the user experience. You don't want to place ads in a way that will distract readers from your content. A good rule of thumb is to place ads at the top or bottom of your articles, or in the sidebar.

Once you've added ads to your articles, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad. The amount of money you earn will depend on the CPC (cost per click) of the ad.

Google AdSense is a great way to make money from your Medium articles. It's a passive income stream that can help you supplement your income or even replace your day job.

Here are 5 hashtags that you can use for your article:

* #Googleads
* #Medium
* #Makemoney
* #Blogging
* #ContentCreation

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock