Ask Cách kiếm tiền với quảng cáo Google trên Tumblr

#Tumblr #Googleads #Makemoney #Blogging #influencer ##

** Cách kiếm tiền với quảng cáo Google trên Tumblr **

Tumblr là một nền tảng viết blog phổ biến cho phép người dùng chia sẻ văn bản, hình ảnh, video và liên kết.Đó là một cách tuyệt vời để kết nối với khán giả của bạn và chia sẻ suy nghĩ và ý tưởng của bạn.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền với quảng cáo của Google trên Tumblr không?

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Google trên blog Tumblr của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ lưu lượng truy cập của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Điều này là miễn phí để làm và bạn có thể đăng ký ở đây.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh trang web của mình.Điều này có thể được thực hiện bằng cách thêm một đoạn mã nhỏ vào HTML của blog Tumblr của bạn.

** 2.Thêm quảng cáo Google vào blog Tumblr của bạn **

Khi trang web của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo Google vào blog Tumblr của bạn.Để làm điều này, hãy vào bảng điều khiển AdSense và nhấp vào "Tạo quảng cáo."

Sau đó, bạn sẽ có thể chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo, chẳng hạn như quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh hoặc quảng cáo video.Bạn cũng có thể chọn nơi bạn muốn quảng cáo của bạn xuất hiện trên blog của bạn.

** 3.Bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thêm quảng cáo Google vào blog Tumblr của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ lưu lượng truy cập của mình.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào số người xem quảng cáo của bạn và nhấp vào chúng.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ quảng cáo Google trong bảng điều khiển AdSense.

** Mẹo kiếm nhiều tiền hơn với quảng cáo của Google trên Tumblr **

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm thêm tiền với quảng cáo của Google trên Tumblr:

*** Sử dụng các từ khóa có liên quan **.Khi bạn tạo quảng cáo Google của mình, hãy đảm bảo sử dụng các từ khóa có liên quan.Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được hiển thị cho những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.
*** Đặt quảng cáo của bạn ở các vị trí chiến lược **.Bạn có thể chọn nơi quảng cáo của bạn xuất hiện trên blog Tumblr của bạn.Cố gắng đặt quảng cáo của bạn ở các vị trí mà họ có thể được khán giả của bạn nhìn thấy.
*** Tạo nội dung hấp dẫn **.Nội dung của bạn càng hấp dẫn, mọi người càng có khả năng nhấp vào quảng cáo của bạn.Vì vậy, hãy chắc chắn để tạo nội dung mà khán giả của bạn sẽ tìm thấy thú vị và nhiều thông tin.

**Phần kết luận**

Quảng cáo của Google có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ blog Tumblr của bạn.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể tăng thu nhập của mình và bắt đầu kiếm tiền từ lưu lượng truy cập của bạn.

** Hashtags: **

* #Tumblr
* #Googleads
* #Làm ra tiền
* #Viết blog
* #influencer
=======================================
#Tumblr #Googleads #Makemoney #Blogging #influencer ##

**How to Make Money with Google Ads on Tumblr**

Tumblr is a popular blogging platform that allows users to share text, images, videos, and links. It's a great way to connect with your audience and share your thoughts and ideas. But did you know that you can also make money with Google ads on Tumblr?

In this article, I'll show you how to set up Google ads on your Tumblr blog and start earning money from your traffic.

**1. Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. This is free to do and you can sign up here.

Once you've created your account, you'll need to verify your website. This can be done by adding a small piece of code to your Tumblr blog's HTML.

**2. Add Google ads to your Tumblr blog**

Once your website is verified, you can start adding Google ads to your Tumblr blog. To do this, go to the AdSense dashboard and click on "Create an ad."

You'll then be able to choose the type of ad you want to create, such as a text ad, an image ad, or a video ad. You can also choose where you want your ads to appear on your blog.

**3. Start earning money from your ads**

Once you've added Google ads to your Tumblr blog, you'll start earning money from your traffic. The amount of money you earn will depend on the number of people who see your ads and click on them.

You can track your earnings from Google ads in the AdSense dashboard.

**Tips for making more money with Google ads on Tumblr**

Here are a few tips for making more money with Google ads on Tumblr:

* **Use relevant keywords**. When you create your Google ads, make sure to use relevant keywords. This will help to ensure that your ads are shown to people who are actually interested in what you have to offer.
* **Place your ads in strategic locations**. You can choose where your ads appear on your Tumblr blog. Try to place your ads in locations where they're likely to be seen by your audience.
* **Create engaging content**. The more engaging your content is, the more likely people are to click on your ads. So make sure to create content that your audience will find interesting and informative.

**Conclusion**

Google ads can be a great way to make money from your Tumblr blog. By following the tips in this article, you can increase your earnings and start making money from your traffic.

**Hashtags:**

* #Tumblr
* #Googleads
* #Makemoney
* #Blogging
* #influencer

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock