Ask Cách lấy cuốn sách tiểu thuyết của bạn trên Amazon

organiccat824

#tự xuất bản #bookpublishing #Amazon #NOVEL #Writing ##

** Cách lấy cuốn sách mới lạ của bạn trên Amazon **

Bạn có phải là một nhà văn đã hoàn thành một cuốn tiểu thuyết và sẵn sàng chia sẻ nó với thế giới?Nếu vậy, Amazon là một lựa chọn tuyệt vời để tự xuất bản cuốn sách của bạn.Với Kindle Direct Publishing (KDP) của Amazon, bạn có thể dễ dàng tải lên cuốn sách của mình và cung cấp nó để bán cho hàng triệu độc giả trên toàn thế giới.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tự xuất bản tiểu thuyết của bạn trên Amazon KDP.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo ra một bìa sách và đặt giá của bạn để tiếp thị cuốn sách của bạn và quảng bá doanh số của bạn.

** 1.Tạo bìa sách **

Bước đầu tiên trong việc tự xuất bản tiểu thuyết của bạn trên Amazon là tạo ra một bìa sách.Bìa sách của bạn là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc xác định liệu người đọc có nhấp vào cuốn sách của bạn trong cửa hàng Amazon hay không.

Khi tạo bìa sách của bạn, hãy ghi nhớ những điều sau:

*** Bìa sách của bạn nên bắt mắt và hấp dẫn trực quan. ** Bạn muốn tạo một bìa sẽ khiến độc giả muốn tìm hiểu thêm về cuốn sách của bạn.
*** Bìa sách của bạn có liên quan đến thể loại cuốn sách của bạn. ** Nếu bạn đang viết một cuốn tiểu thuyết bí ẩn, bìa sách của bạn sẽ có một hình ảnh hồi hộp hoặc bí ẩn.
*** Bìa sách của bạn phải chất lượng cao. ** Bìa sách của bạn phải rõ ràng và được thiết kế tốt.Tránh sử dụng hình ảnh chất lượng thấp hoặc ảnh chứng khoán.

Nếu bạn không tự tin vào khả năng tạo bìa sách, bạn có thể thuê một nhà thiết kế bìa sách chuyên nghiệp để giúp bạn.Có rất nhiều nhà thiết kế bìa sách tự do có sẵn trực tuyến, những người có thể tạo một bìa sách tùy chỉnh cho bạn với giá cả hợp lý.

** 2.Đặt giá của bạn **

Khi bạn đã tạo một bìa sách, bạn cần đặt giá cho cuốn sách của mình.Giá bạn đặt cho cuốn sách của bạn sẽ phụ thuộc vào một số yếu tố, bao gồm cả thời lượng của cuốn sách, thể loại cuốn sách của bạn và sự cạnh tranh trong thị trường sách của bạn.

Nói chung, bạn nên đặt giá của bạn ở đâu đó trong khoảng từ 2,99 đến 9,99 đô la.Nếu cuốn sách của bạn là một câu chuyện ngắn hoặc tiểu thuyết, bạn có thể đặt giá của mình ở phần dưới của phạm vi này.Nếu cuốn sách của bạn là một cuốn tiểu thuyết đầy đủ, bạn có thể đặt giá của mình ở phần lớn hơn của phạm vi này.

Điều quan trọng là phải thử nghiệm với giá khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho cuốn sách của bạn.Bạn có thể cần điều chỉnh giá của mình nhiều lần trước khi bạn tìm thấy điểm ngọt ngào tối đa hóa doanh số của bạn.

** 3.Định dạng cuốn sách của bạn **

Trước khi bạn có thể tải cuốn sách của mình lên Amazon KDP, bạn cần định dạng sách của mình một cách chính xác.Amazon KDP có các yêu cầu định dạng cụ thể mà cuốn sách của bạn phải đáp ứng để được chấp nhận để bán.

Điều quan trọng nhất cần nhớ khi định dạng cuốn sách của bạn là đảm bảo rằng nó dễ đọc trên một thiết bị Kindle.Điều này có nghĩa là cuốn sách của bạn nên có kích thước phông chữ lớn, nhiều không gian trắng và lề rõ ràng.

Bạn có thể sử dụng nhiều chương trình phần mềm để định dạng cuốn sách của mình, bao gồm Microsoft Word, Adobe Indesign và Calibre.

**4.Tải lên cuốn sách của bạn **

Khi bạn đã định dạng cuốn sách của mình một cách chính xác, bạn có thể tải nó lên Amazon KDP.Quá trình tải lên cuốn sách của bạn rất đơn giản và đơn giản.

Để tải lên sách của bạn, chỉ cần đăng nhập vào tài khoản Amazon KDP của bạn và nhấp vào nút "Thêm tiêu đề mới".Sau đó, làm theo các hướng dẫn trên màn hình để tải lên tệp sách của bạn.

** 5.Tiếp thị cuốn sách của bạn **

Khi bạn đã tải lên cuốn sách của mình lên Amazon KDP, bạn cần bắt đầu tiếp thị cuốn sách của mình.Có một số cách để tiếp thị cuốn sách của bạn, bao gồm:

*** quảng bá cuốn sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. ** Chia sẻ cuốn sách của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội như Facebook, Twitter và Instagram.
*** Viết bài viết blog về cuốn sách của bạn. ** Viết bài viết blog về cuốn sách của bạn và chia sẻ chúng trên blog của bạn và các blog có liên quan khác.
*** Gửi sách của bạn đến các trang web đánh giá sách. ** Gửi sách của bạn đến các trang web đánh giá trong thể loại của bạn.
*** Chạy các chiến dịch quảng cáo được trả tiền. ** Chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền trên các nền tảng như Google AdWords và quảng cáo Facebook để quảng bá cho cuốn sách của bạn.
=======================================
#self-publishing #bookpublishing #Amazon #NOVEL #Writing ##

**How to Get Your Novel Book on Amazon**

Are you a writer who has completed a novel and is ready to share it with the world? If so, Amazon is a great option for self-publishing your book. With Amazon's Kindle Direct Publishing (KDP), you can easily upload your book and make it available for sale to millions of readers worldwide.

In this article, we will walk you through the process of self-publishing your novel on Amazon KDP. We will cover everything from creating a book cover and setting your price to marketing your book and promoting your sales.

**1. Create a Book Cover**

The first step in self-publishing your novel on Amazon is to create a book cover. Your book cover is one of the most important factors in determining whether or not a reader will click on your book in the Amazon store.

When creating your book cover, keep the following things in mind:

* **Your book cover should be eye-catching and visually appealing.** You want to create a cover that will make readers want to learn more about your book.
* **Your book cover should be relevant to the genre of your book.** If you are writing a mystery novel, your book cover should feature a suspenseful or mysterious image.
* **Your book cover should be high-quality.** Your book cover should be clear and well-designed. Avoid using low-quality images or stock photos.

If you are not confident in your ability to create a book cover, you can hire a professional book cover designer to help you. There are many freelance book cover designers available online who can create a custom book cover for you for a reasonable price.

**2. Set Your Price**

Once you have created a book cover, you need to set your price for your book. The price you set for your book will depend on a number of factors, including the length of your book, the genre of your book, and the competition in your book's market.

Generally speaking, you should set your price somewhere between $2.99 and $9.99. If your book is a short story or novella, you can set your price on the lower end of this range. If your book is a full-length novel, you can set your price on the higher end of this range.

It is important to experiment with different prices to see what works best for your book. You may need to adjust your price several times before you find the sweet spot that maximizes your sales.

**3. Format Your Book**

Before you can upload your book to Amazon KDP, you need to format your book correctly. Amazon KDP has specific formatting requirements that your book must meet in order to be accepted for sale.

The most important thing to remember when formatting your book is to make sure that it is easy to read on a Kindle device. This means that your book should have a large font size, plenty of white space, and clear margins.

You can use a variety of software programs to format your book, including Microsoft Word, Adobe InDesign, and Calibre.

**4. Upload Your Book**

Once you have formatted your book correctly, you can upload it to Amazon KDP. The process of uploading your book is simple and straightforward.

To upload your book, simply log in to your Amazon KDP account and click the "Add a New Title" button. Then, follow the instructions on the screen to upload your book file.

**5. Market Your Book**

Once you have uploaded your book to Amazon KDP, you need to start marketing your book. There are a number of ways to market your book, including:

* **Promoting your book on social media.** Share your book on social media platforms like Facebook, Twitter, and Instagram.
* **Writing blog posts about your book.** Write blog posts about your book and share them on your blog and other relevant blogs.
* **Submitting your book to book review sites.** Submit your book to book review sites in your genre.
* **Running paid advertising campaigns.** Run paid advertising campaigns on platforms like Google AdWords and Facebook Ads to promote your book.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock