Ask Cách lấy cuốn sách tiểu thuyết của bạn trên Google Play

Espayb22

#googleplay #NOVEL #tự xuất bản #book #Obook ### Cách lấy cuốn sách mới của bạn trên Google Play

Nếu bạn là một tác giả tự xuất bản, bạn sẽ biết rằng việc lấy cuốn sách của bạn trên Google Play là một cách tuyệt vời để tiếp cận độc giả mới.Google Play là một trong những nhà bán lẻ sách điện tử lớn nhất thế giới và nó cung cấp nhiều tính năng khác nhau có thể giúp bạn quảng bá cuốn sách của mình và tiếp cận độc giả mới.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các bước để có được cuốn sách mới lạ của bạn trên Google Play.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản Google Play đến thiết lập siêu dữ liệu của cuốn sách của bạn.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách quảng bá sách của bạn trên Google Play và thúc đẩy doanh số bán hàng.

** 1.Tạo tài khoản Google Play **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Play.Nếu bạn đã có tài khoản Google, bạn có thể sử dụng cùng một tài khoản đó để đăng nhập vào Google Play.Nếu bạn không có tài khoản Google, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí.

** 2.Thiết lập siêu dữ liệu của cuốn sách của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Google Play, bạn sẽ cần thiết lập siêu dữ liệu của cuốn sách.Điều này bao gồm thông tin như tiêu đề sách, tác giả, mô tả và hình ảnh bìa của bạn.Bạn cũng có thể đặt giá và tính khả dụng của cuốn sách.

** 3.Tải lên tệp sách của bạn **

Khi bạn đã thiết lập siêu dữ liệu của cuốn sách, bạn có thể tải lên tệp sách của mình.Bạn có thể tải lên cuốn sách của mình ở định dạng EPUB hoặc PDF.

**4.Xác minh cuốn sách của bạn **

Khi bạn đã tải lên tệp sách của mình, bạn sẽ cần xác minh sách của mình.Quá trình này liên quan đến việc nhập một mã sẽ được gửi đến địa chỉ email của bạn.

** 5.Quảng bá cuốn sách của bạn **

Khi cuốn sách của bạn có trên Google Play, bạn sẽ cần quảng bá nó để tiếp cận độc giả mới.Bạn có thể quảng bá cuốn sách của mình bằng cách:

* Tạo một mô tả sách lôi kéo người đọc nhấp vào danh sách sách của bạn.
* Đặt giá cạnh tranh cho cuốn sách của bạn.
* Sử dụng phương tiện truyền thông xã hội để quảng bá cuốn sách của bạn.
* Chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền để quảng bá cho cuốn sách của bạn.

**Phần kết luận**

Nhận cuốn sách mới lạ của bạn trên Google Play là một cách tuyệt vời để tiếp cận độc giả mới và bán nhiều sách hơn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể dễ dàng lấy cuốn sách của mình trên Google Play và bắt đầu quảng bá nó để tiếp cận độc giả mới.

### 5 hashtags

* #selfpublishing
* #sách điện tử
* #bookmarketing
* #bookpromotion
* #google Play
=======================================
#googleplay #NOVEL #self-publishing #book #ebook ### How to get your novel book on Google Play

If you're a self-published author, you know that getting your book on Google Play is a great way to reach new readers. Google Play is one of the largest ebook retailers in the world, and it offers a variety of features that can help you promote your book and reach new readers.

In this article, we'll walk you through the steps of getting your novel book on Google Play. We'll cover everything from creating a Google Play account to setting up your book's metadata. We'll also provide tips on how to promote your book on Google Play and drive sales.

**1. Create a Google Play account**

The first step is to create a Google Play account. If you already have a Google account, you can use that same account to sign in to Google Play. If you don't have a Google account, you can create one for free.

**2. Set up your book's metadata**

Once you've created a Google Play account, you'll need to set up your book's metadata. This includes information such as your book's title, author, description, and cover image. You can also set your book's price and availability.

**3. Upload your book file**

Once you've set up your book's metadata, you can upload your book file. You can upload your book in EPUB or PDF format.

**4. Verify your book**

Once you've uploaded your book file, you'll need to verify your book. This process involves entering a code that will be sent to your email address.

**5. Promote your book**

Once your book is on Google Play, you'll need to promote it to reach new readers. You can promote your book by:

* Creating a book description that entices readers to click on your book's listing.
* Setting a competitive price for your book.
* Using social media to promote your book.
* Running paid advertising campaigns to promote your book.

**Conclusion**

Getting your novel book on Google Play is a great way to reach new readers and sell more books. By following the steps in this article, you can easily get your book on Google Play and start promoting it to reach new readers.

### 5 Hashtags

* #selfpublishing
* #ebook
* #bookmarketing
* #bookpromotion
* #googleplay

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock