Ask Cách nhận tài khoản Google AdSense của bạn được phê duyệt vào năm 2052

WVGolog29

### Cách nhận tài khoản Google AdSense của bạn được phê duyệt trước năm 2023

** #Googleadsense #adsenseApproval #Googleads #MAKEMONEONNLINE #Blogging **

## Giới thiệu

Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Nếu bạn có một trang web hoặc blog, bạn có thể đăng ký AdSense và bắt đầu kiếm tiền từ lưu lượng truy cập của bạn.

Việc tài khoản AdSense của bạn được phê duyệt có thể hơi khó khăn, nhưng điều đó không phải là không thể.Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình nhận được tài khoản AdSense của bạn được phê duyệt, từng bước.

## Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản AdSense của mình và theo dõi thu nhập của mình.

## Bước 2: Xác minh trang web của bạn

Bước tiếp theo là xác minh trang web của bạn.Điều này là để đảm bảo rằng bạn sở hữu trang web và bạn là người duy nhất có thể đặt quảng cáo trên đó.

Để xác minh trang web của bạn, bạn sẽ cần thêm thẻ meta vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn về cách làm điều này trong Trung tâm trợ giúp AdSense.

Khi bạn đã thêm thẻ meta, bạn sẽ cần đợi Google xác minh trang web của mình.Điều này thường mất một vài ngày.

## Bước 3: Tạo các đơn vị quảng cáo AdSense của bạn

Khi trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu tạo các đơn vị quảng cáo AdSense của mình.Các đơn vị quảng cáo là những nơi trên trang web của bạn nơi quảng cáo sẽ được hiển thị.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần chọn một kích thước và định dạng cho quảng cáo của mình.Bạn cũng có thể chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.

Khi bạn đã tạo các đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể thêm chúng vào trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sao chép và dán mã mà AdSense cung cấp cho bạn.

## Bước 4: Kiếm tiền từ trang web của bạn

Khi bạn đã thêm các đơn vị quảng cáo AdSense của mình vào trang web của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền từ trang web của mình.Điều này có nghĩa là bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ các quảng cáo được hiển thị trên trang web của bạn.

Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào số lượng quảng cáo được hiển thị trên trang web của bạn, loại quảng cáo được hiển thị và tỷ lệ nhấp qua của quảng cáo của bạn.

## Bước 5: Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ AdSense trong bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền, số lượng quảng cáo đã được hiển thị và bao nhiêu lần nhấp mà quảng cáo của bạn đã nhận được.

Bạn cũng có thể sử dụng bảng điều khiển AdSense để xem quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất.Thông tin này có thể giúp bạn tối ưu hóa quảng cáo adsense của bạn và kiếm được nhiều tiền hơn.

## Phần kết luận

Việc tài khoản Google Adsense của bạn được phê duyệt có thể hơi khó khăn, nhưng điều đó không phải là không thể.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tăng cơ hội nhận tài khoản của mình được phê duyệt và bắt đầu kiếm tiền từ trang web của bạn.

### Tài nguyên bổ sung

* [Trung tâm trợ giúp Google Adsense] (https://support.google.com/adsense/answer/7005913?hl=en)
* [Cách kiếm tiền từ blog của bạn với Google AdSense] (https://www.bloggingbasics101.com/how-to-monetize-your-blog-with-google-adsense/)
* [Hướng dẫn cuối cùng của Google AdSense] (https://neilpatel.com/blog/google-adsense/)
=======================================
### How to Get Your Google AdSense Account Approved by 2023

**#GoogleAdSense #adsenseApproval #Googleads #MakeMoneyOnline #Blogging**

## Introduction

Google AdSense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites. If you have a website or blog, you can sign up for AdSense and start earning money from your traffic.

Getting your AdSense account approved can be a bit tricky, but it's not impossible. In this article, I'll walk you through the process of getting your AdSense account approved, step-by-step.

## Step 1: Create a Google AdSense account

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking the "Create an account" button.

You'll need to provide your name, email address, and website URL. You'll also need to agree to the AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to sign in to the AdSense dashboard. This is where you'll manage your AdSense account and track your earnings.

## Step 2: Verify your website

The next step is to verify your website. This is to ensure that you own the website and that you're the only one who can place ads on it.

To verify your website, you'll need to add a meta tag to your website's header. You can find instructions on how to do this in the AdSense help center.

Once you've added the meta tag, you'll need to wait for Google to verify your website. This usually takes a few days.

## Step 3: Create your AdSense ad units

Once your website has been verified, you can start creating your AdSense ad units. Ad units are the places on your website where ads will be displayed.

To create an ad unit, you'll need to select a size and format for your ad. You can also choose the type of ads that you want to display.

Once you've created your ad units, you can add them to your website. You can do this by copying and pasting the code that AdSense provides you.

## Step 4: Monetize your website

Once you've added your AdSense ad units to your website, you're ready to start monetizing your website. This means that you'll start earning money from the ads that are displayed on your website.

The amount of money you earn will depend on the number of ads that are displayed on your website, the type of ads that are displayed, and the click-through rate of your ads.

## Step 5: Track your earnings

You can track your earnings from AdSense in the AdSense dashboard. This is where you'll see how much money you've earned, how many ads have been displayed, and how many clicks your ads have received.

You can also use the AdSense dashboard to see which ads are performing the best. This information can help you to optimize your AdSense ads and earn more money.

## Conclusion

Getting your Google AdSense account approved can be a bit tricky, but it's not impossible. By following the steps in this article, you can increase your chances of getting your account approved and start earning money from your website.

### Additional Resources

* [Google AdSense Help Center](https://support.google.com/adsense/answer/7005913?hl=en)
* [How to Monetize Your Blog with Google AdSense](https://www.bloggingbasics101.com/how-to-monetize-your-blog-with-google-adsense/)
* [The Ultimate Guide to Google AdSense](https://neilpatel.com/blog/google-adsense/)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock