Ask Cách nhận thêm lượt xem YouTube từ Tìm kiếm Google (Hướng dẫn cuối cùng)

angrydog462

## Cách nhận thêm lượt xem YouTube từ Tìm kiếm Google (Hướng dẫn cuối cùng)

YouTube là công cụ tìm kiếm lớn thứ hai trên thế giới, sau chính Google.Điều đó có nghĩa là nếu bạn muốn có được video của mình được xem bởi càng nhiều người càng tốt, bạn cần tối ưu hóa chúng cho tìm kiếm trên YouTube.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ các hướng dẫn cuối cùng của mình về cách nhận thêm lượt xem YouTube từ tìm kiếm của Google.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ nghiên cứu từ khóa đến tối ưu hóa tiêu đề đến quảng bá video.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu nhận được nhiều lượt xem hơn trên video YouTube của mình, hãy tiếp tục đọc!

### 1. Nghiên cứu từ khóa

Bước đầu tiên để tối ưu hóa video của bạn cho tìm kiếm trên YouTube là thực hiện nghiên cứu từ khóa.Điều này có nghĩa là tìm hiểu những từ khóa mà mọi người đang sử dụng để tìm kiếm video trên YouTube.

Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng một công cụ như Keyword Planner hoặc Ubersuggest.Khi bạn có một danh sách các từ khóa, bạn có thể sử dụng chúng để tối ưu hóa các tiêu đề, mô tả và thẻ video của mình.

### 2. Tối ưu hóa tiêu đề

Tiêu đề video của bạn là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc xác định mức độ xếp hạng video của bạn trong tìm kiếm trên YouTube.Hãy chắc chắn rằng tiêu đề của bạn rõ ràng, súc tích và phù hợp với nội dung video của bạn.

Bạn cũng nên đưa từ khóa mục tiêu của bạn vào tiêu đề của bạn, nhưng không nhét tiêu đề của bạn với các từ khóa.Điều này sẽ chỉ làm cho tiêu đề của bạn trông thật spam và nó thực sự có thể làm tổn thương bảng xếp hạng của bạn.

### 3. Tối ưu hóa mô tả

Mô tả video của bạn là một yếu tố quan trọng khác trong tìm kiếm trên YouTube.Sử dụng mô tả của bạn để cung cấp thêm thông tin về video của bạn và bao gồm các từ khóa bổ sung.

Mô tả của bạn nên dài ít nhất 200 từ, và nó nên được viết tốt và hấp dẫn.Bạn cũng nên bao gồm một cuộc gọi hành động ở cuối mô tả của bạn, khuyến khích người xem đăng ký kênh của bạn hoặc xem các video khác của bạn.

### 4. Tối ưu hóa thẻ

Thẻ video của bạn là một cách khác để giúp video của bạn xếp hạng trong tìm kiếm trên YouTube.Thẻ là từ khóa mà mọi người có thể sử dụng để tìm video của bạn khi họ đang tìm kiếm thứ gì đó trên YouTube.

Khi bạn thêm thẻ vào video của mình, hãy đảm bảo sử dụng các từ khóa có liên quan mà mọi người thực sự đang tìm kiếm.Bạn cũng nên bao gồm một sự kết hợp của các từ khóa đuôi ngắn và đuôi dài.

### 5. Quảng cáo video

Khi bạn đã tối ưu hóa video của mình cho tìm kiếm trên YouTube, bạn cần quảng bá nó để mọi người thực sự nhìn thấy nó.Dưới đây là một vài mẹo để quảng bá video của bạn:

* Chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Gửi video của bạn đến các thư mục liên quan.
* Quảng cáo chéo video của bạn với những người sáng tạo khác.
* Chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng số lượng lượt xem trên video YouTube của mình và tiếp cận đối tượng rộng hơn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #youtubeseo
* #youtubemarketing
* #Videomarketing
* #youtubetips
* #youtubegrowth
=======================================
## How to Get More YouTube Views from Google Search (Final Instructions)

YouTube is the world's second-largest search engine, after Google itself. That means that if you want to get your videos seen by as many people as possible, you need to optimize them for YouTube search.

In this article, I'll share my final instructions on how to get more YouTube views from Google search. I'll cover everything from keyword research to title optimization to video promotion.

So if you're ready to start getting more views on your YouTube videos, keep reading!

### 1. Keyword Research

The first step to optimizing your videos for YouTube search is to do keyword research. This means finding out what keywords people are using to search for videos on YouTube.

You can do this using a tool like Keyword Planner or Ubersuggest. Once you have a list of keywords, you can use them to optimize your video titles, descriptions, and tags.

### 2. Title Optimization

Your video title is one of the most important factors in determining how well your video ranks in YouTube search. Make sure your title is clear, concise, and relevant to your video content.

You should also include your target keyword in your title, but don't stuff your title with keywords. This will only make your title look spammy and it could actually hurt your rankings.

### 3. Description Optimization

Your video description is another important factor in YouTube search. Use your description to provide more information about your video and to include additional keywords.

Your description should be at least 200 words long, and it should be well-written and engaging. You should also include a call to action at the end of your description, encouraging viewers to subscribe to your channel or watch your other videos.

### 4. Tag Optimization

Your video tags are another way to help your video rank in YouTube search. Tags are keywords that people can use to find your video when they're searching for something on YouTube.

When you're adding tags to your video, make sure to use relevant keywords that people are actually searching for. You should also include a mix of short-tail and long-tail keywords.

### 5. Video Promotion

Once you've optimized your video for YouTube search, you need to promote it so that people actually see it. Here are a few tips for promoting your videos:

* Share your videos on social media.
* Submit your videos to relevant directories.
* Cross-promote your videos with other creators.
* Run paid advertising campaigns.

By following these tips, you can increase the number of views on your YouTube videos and reach a wider audience.

### 5 Hashtags in the form of #

* #youtubeseo
* #youtubemarketing
* #Videomarketing
* #youtubetips
* #youtubegrowth

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock